Mlango wa ishirini na moja. Kisha nikaona mbingu mpya na nchi mpya, kwa maana mbingu za kwanza na nchi ya kwanza zimekwisha kupita, wala hapana bahari tena. Nami nikauona mji ule mtakatifu Yerusalemu mpya, ukishuka kutoka mbinguni kwa Mungu, umewekwa tayari kama bibi arusi aliyekwisha kupambwa kwa mumewe. Nikasikia sauti kubwa kutoka katika kile kiti cha enzi ikisema, tazama Maskani ya Mungu ni pamoja na wanadamu, naye atafanya maskani yake pamoja nao, nao watakuwa watu wake, naye Mungu mwenyewe atakuwa pamoja nao, naye atafuta kila chozi katika macho yao, wala mauti haitakuwapo tena, wala maombolezo, wala kilio, wala maumivu hayatakuwapo tena, kwa kuwa mambo ya kwanza yamekwisha kupita. Na yeye akitia juu ya kiti cha enzi akasema, tazama na yafanya yote kuwa mapya. Akaniambia, andika ya kwamba maneno hayo ni amini na kweli. Akaniambia, imekwisha kuwa. Mimi ni Alfa na Omega, mwanzo na mwisho. Mimi nitampa yeye mwenye kiu ya chemchemi ya ya maji ya uzima bure. Yeye ashindaye atayarithi haya, mimi nitakuwa Mungu wake naye atakuwa mwanangu. Bali waoga na wasioamini na wachuki zao na wauaji na wazinzi na wachawi na hao waabuduo sanamu na waongo wote, sehemu yao ni katika lile ziwa liwakalo moto na kiberiti. Hii ndiyo mauti ya pili. Akaja mmoja wa wale malaika saba waliokuwa na vile vitasa saba vilivyojaa yale mapigo saba ya mwisho, naye akanena nami akisema, njoo huku, nami nitakuonyesha yule bibi arusi, mke wa mwana-kondoo Akanichukua katika roho mpaka mlima mkubwa mrefu, akanionyesha ule mji mtakatifu Yerusalemu, ikishuka kutoka mbinguni kwa Mwenyezi Mungu wenye utukufu wa Mungu, na mwangaza wake ulikuwa mfano wa kito chenye thamani nyingi, kama kito cha yaspi safi kama bilauri. Ulikuwa na ukuta mkubwa mrefu wenye milango kumi na miwili, na katika ile milango malaika kumi na wawili na majina yameandikwa ambayo ni majina ya kabila kumi na mbili za waisraeli upande wa mashariki milango mitatu na upande wa kaskazini milango mitatu na upande wa kusini milango mitatu na upande wa magharibi milango mitatu na ukuta wa mji ulikuwa na misingi kumi na miwili na katika ile misingi majina kumi na mawili ya wale mitume kumi na wawili wa mwana-kondoo na yeye aliyesema nami alikuwa na mwanzi wa dhahabu apate kuupima huo mji na milango yake na ukuta wake. Na ule mji ni wa mraba na marefu yake sawasawa na mapana yake. Akaupima mji kwa ule mwanzi, ulikuwa kama maili elfu na mia tano marefu yake na mapana yake na kwenda juu kwake ni sawasawa. Akaupima ukuta wake ukapata dhiraa mia na arobaini na nne kwa kipimo cha kibinadamu maana yake, cha malaika. Na majenzi ya ule ukuta wake yalikuwa ya yaspi, na mji ule ulikuwa wa dhahabu safi, mfano wa kioo safi. Na misingi ya ukuta wa mji ilikuwa imepambwa kwa vito vya thamani vya kila namna. Msingi wa kwanza ulikuwa yaspi, wa pili yakuti samawi, wa tatu kalkedoni, wa nne zumaridi, wa tano sardoniki wa sita, akiki wa saba, krisolitho wa nane, zabarajadi wa kenda, yakuti ya manjano wa kumi, krisopraso wa kumi na moja, hiakintho wa kumi na mbili, amethisto. Na ile milango kumi na miwili ni lulu kumi na mbili, kila mlango ni lulu moja. Na njia ya mji ni dhahabu safi, kama kioo kiangavu. Nami sikuona hekalu ndani yake, kwa maana Bwana Mungu Mwenyezi na Mwana-Kondoo ndiyo hekalu lake. Na mji ule hauhitaji jua wala mwezi kuuangaza, kwa maana utukufu wa Mungu huutia nuru, na taa yake ni Mwana-Kondoo. Na mataifa watatembea katika nuru yake, na wafalme wa nchi huleta utukufu wao ndani yake. Na milango yake haitafungwa kamwe mchana, kwa maana humo hamna usiku nao wataleta utukufu na heshima ya mataifa ndani yake. Na ndani yake hakitaingia kamwe chochote kilicho kinyonge, wala yeye afanyaye machukizo na uongo, bali wale walioandikwa katika kitabu cha uzima cha Mwana-Kondoo.