Mlango wa nne. Vita vyatoka wapi na mapigano yaliyoko kati yenu yatoka wapi? Sihumu katika tamaa zenu zifanyazo vita katika viungo vyenu? Mwatamani wala hamna kitu, mwauwa na kuona wivu wala hamwezi kupata, mwafanya vita na kupigana wala hamna kitu, kwa kuwa hamwombi. Hata mwaomba wala hampati, kwa sababu mwaomba vibaya, ili mvitumie kwa tamaa zenu. Enyi wazinzi, hamjui ya kwamba kuwa rafiki wa dunia ni kuwa adui wa Mungu? Basi kila atakayekuwa rafiki wa dunia hujifanya kuwa adui wa Mungu. Au mwadhani ya kwamba maandiko yasema bure, huyo Roho akaye ndani yetu hututamani kiasi cha kuona wivu? Lakini hutujalia sisi neema iliyozidi kwa hiyo husema, Mungu huwapinga wajiku zao, bali huwapa neema wanyenyekevu. Basi mtiini Mungu, mpigeni shetani naye atawakimbia. Mkaribieni Mungu, naye atawakaribia ninyi. Itakaseni mikono yenu, enyi wenye dhambi, na kuisafisha mioyo yenu, enyi wenye nia mbili. Huzunikeni na kuomboleza na kulia; kucheka kwenu na kugeuzwe kuwa kuomboleza na furaha yenu kuwa hamu. Jidhilini mbele za Bwana, naye atawakuza ndugu. Msisingiziane, amsingiziaye ndugu yake au kumhukumu ndugu yake huisingizia sheria na kuihukumu sheria, lakini ukiihukumu sheria huwi mtenda sheria bali umekuwa hakimu. Mtu wa sheria na mwenye kuhukumu ni mmoja tu, ndiye awezaye kuokoa na kuangamiza. Unani wewe umhukumuye mtu mwingine? Haya basi, ninyi msemao, leo au kesho tutaingia katika mji fulani na kukaa humo mwaka mzima na kufanya biashara na kupata faida, walakini hamjui yatakayokuwako kesho. Uzima wenu ni nini? Maana ninyi ni mvuke uonekanao kwa kitambo kisha hutoweka. Badala ya kusema Bwana akipenda, tutakuwa hai na kufanya hivi au hivi. Lakini sasa mwajisifu katika majivuno yenu; kujisifu kote kwa namna hii ni kubaya. Basi yeye ajuaye kutenda mema, wala hayatendi kwake, huyo ni dhambi.