Mlango wa kumi na moja. Basi nauliza, je, Mungu aliwasukumia mbali watu wake? Hasha, kwa kuwa mimi nami ni Mwisraeli, mmoja wa wazao wa Ibrahimu, mtu wa kabila ya Benyamini. Mungu hakuwasukumia mbali watu wake aliyowajua toke awali. Au hamjui yale yaliyoneno na maandiko juu ya Eliya? Jinsi anavyowashtaki Waisraeli mbele za Mungu? Bwana wamewaua manabii wako, wamezibomoa madhabahu zako, nami nimesalia peke yangu, nao wananitafuta roho yangu. Lakini ile jawabu ya Mungu yamwambiaje? Nimejisazia watu elfu saba wasiopiga goti mbele ya Baali. Basi ni vivi hivi wakati huu wa sasa, yako mabaki waliochaguliwa kwa neema. Lakini ikiwa ni kwa neema, haiwi kwa matendo tena, au hapo neema isingekuwa neema. Imekuwaje basi? Kitu kile ambacho Israeli alikuwa akikitafuta hakukipata, lakini wale waliochaguliwa walikipata, na wengine walitiwa uzito. Kama ilivyoandikwa, Mungu aliwapa roho ya usingizi, macho hata wasione, na masikio hata wasisikie, hata siku hii ya leo. Na Daudi asema, meza yao na iwe tanzi na mtego na kitu cha kuwakwaza na malipo kwao, macho yao yatiwe giza ili wasione ukawainamishe mgongo wao siku zote. Basi nasema, je, wamejikwaa hata waanguke kabisa? Hasha! Lakini kwa kosa lao wokovu umewafikilia mataifa ili wao wenyewe watiwe wivu. Basi ikiwa kosa lao limekuwa utajiri wa ulimwengu na upungufu wao umekuwa utajiri wa mataifa, je, si zaidi sana utimilifu wao? Lakini nasema na ninyi mlio watu wa mataifa basi kwa kadiri nilivyo mtume wa watu wa mataifa, naitukuza huduma iliyo yangu, nipate kuwatia wivu walio damu moja na mimi na kuwaokoa baadhi yao. Maana ikiwa kutupwa kwao kumeleta upatanisho kwa ulimwengu, je, kukubali kwao kutakuwa nini, kama si uhai baada ya kufa? Tena malimbuko yakiwa matakatifu, kadhalika na donge lote; na shina likiwa takatifu, matawi nayo kadhalika. lakini iwapo matawi mengine yamekatwa, na wewe mzeituni mwitu ulipandikizwa kati yao, ukawa mshirika wa shina la mzeituni na unono wake, usijisifu juu ya matawi yale. Au ikiwa wajisifu, si wewe ulichukuaye shina, bali ni shina likuchukua lo wewe. Basi utasema, matawi yale yalikatwa kusudi ili nipandikizwe mimi. Vema, yalikatwa kwa kutoamini kwao na wewe wasimama kwa imani yako; usijivune, bali ogopa. Kwa maana ikiwa Mungu hakuyaachia matawi ya asili, wala hata kuachia wewe. Tazama basi wema na ukali wa Mungu; kwa wale walioanguka ukali, bali kwako wewe wema wa Mungu, ukikaa katika wema huo; kama sivyo, wewe nawe utakatiliwa mbali. Na hao pia, wasipokaa katika kutoamini kwao, watapandikizwa; kwa kuwa Mungu aweza kuwapandikiza tena. Kwa maana ikiwa wewe ulikatwa ukatolewa katika mzeituni ulio mzeituni mwitu kwa asili yake, kisha ukapandikizwa kinyume cha asili katika mzeituni uliomwema, si zaidi sana wale walio wa asili kuweza kupandikizwa katika mzeituni wao wenyewe? Kwa maana ndugu zangu, sipendi msiijue siri hii, ili msijione kuwa wenye haki ya kwamba, sehemu ya ugumu Umewapata Israeli mpaka utimilifu wa mataifa uwasili. Hivyo Israeli wote wataokoka kama ilivyoandikwa. Mwokozi atakuja kutoka Sayuni, atamtenga Yakobo na maasi yake. Na hili ndilo agano langu nao, nitakapoondolea dhambi zao. Basi kwa ajili ya Injili wamekuwa adui kwa ajili yenu, bali kwa habari ya kule kuchaguliwa wamekuwa wapenzi kwa ajili ya baba zetu, kwa sababu karama za Mungu hazina majuto wala mwito wake. Kwa maana kama ninyi zamani mlivyomwasi Mungu, lakini sasa mmepata rehema kwa kuasi kwao, kadhalika na hao wameasi sasa, ili kwa kupata rehema kwenu wao nao wapate rehema. Maana Mungu amewafunga wote pamoja katika kuasi, ili awarehemu wote. Jinsi zilivyokuu utajiri na hekima na maarifa ya Mungu! Hukumu zake hazichunguziki wala njia zake hazitafutikani. Maana ni nani aliyeijua nia ya Bwana? Au ni nani aliyekuwa mshauri wake? Au ni nani aliyempa yeye kitu kwanza, naye atalipwa tena? Kwa kuwa vitu vyote vyatoka kwake, viko kwa uweza wake, tena vinarejea kwake. Utukufu una yeye milele. Amina.