Mlango wa kumi na mbili. Panapo majira yale yale Herode mfalme akanyosha mikono yake kuwatenda mabaya baadhi ya watu wa kanisa akamuua Yakobo ndugu yake Yohana kwa upanga na akiona ya kuwa imewapendeza Wayahudi akaendelea akamshika na Petro siku hizo zilikuwa siku za mikate isiyochachwa alipokwisha kumkamata akamweka gerezani akamtia mikononi mwa vikosi vinne vya askari wanne wanne wamlinde, akitaka baada ya Pasaka kumtoa na kumweka mbele ya watu. Basi Petro akalindwa gerezani, nalo kanisa likamwomba Mungu kwa juhudi kwa ajili yake. Hata wakati Herode alipotaka kumtoa, usiku ule ule Petro alikuwa analala katikati ya askari wawili, amefungwa minyororo miwili, walinzi mbele ya mlango akailinda gereza. Mara malaika wa Bwana akasimama karibu naye Nuru ikamulika mle chumbani, akampiga Petro ubavuni akamwamsha akisema, ondoka upesi. Minyororo yake ikamwanguka mikononi. Malaika akamwambia jifunge, kavae viatu vyako. Akafanya hivyo. Kisha akamwambia jivike nguo yako, ukanifuate. Akatoka nje akamfuata, wala hakujua ya kuwa ni kweli yaliyofanywa na malaika, bali alidhani kwamba anaona maono na walipopita lindo la kwanza na la pili, wakaja hata mlango wa chuma wa kuingilia mjini; ukawafungukia wenyewe, wakatoka nje, wakapita katika njia moja, mara malaika akamwacha. Hata Petro alipopata fahamu, akasema sasa, nimejua yakini ya kuwa Bwana amempeleka malaika wake na kunitoa katika mkono wa Herode na katika kutazamia kote kwa taifa la Wayahudi. Na alipokuwa akifikiri haya, akafika nyumbani kwa Mariamu Mamaye Yohana ambaye jina lake la pili ni Marko, na watu wengi walikuwa wamekutana humo wakiomba. Naye alipobisha kilango cha lango, kijakazi jina lake Roda akaja kusikiliza. Alipoitambua sauti ya Petro hakukifungua lango kwa ajili ya furaha, bali alipiga mbio akaingia ndani akawaambia kwamba Petro anasimama mbele ya mlango. Wakamwambia, una wazimu. Lakini yeye akakazana sana akasema ya kwamba ndivyo hivyo. Wakanena ni malaika wake. Petro akafuliza kugonga hata walipokwisha kumfunguliwa, wakamwona, wakastaajabu. Naye akawapungia mkono wanyamaze, akawaeleza jinsi Bwana alivyomtoa katika gereza, akasema, kampasheni Yakobo na wale ndugu habari hizi. Akaondoka akaenda mahali pengine. Hata kulipopambauka, askari wakaingiwa na fadhaa nyingi, amekuwaje Petro? na Herode alipomtafuta asimwone aliwauliza uliza wale walinzi, akaamuru wauwawe. Kisha akatelemkia kutoka Uyahudi kwenda Kaisaria, akakaa huko. Naye Herode alikuwa amewakasirikia sana watu wa Tiro na Sidoni; wakamwendea kwa nia moja, na wakiisha kufanya urafiki na Blasto mwenye kukitunza chumba cha mfalme cha kulalia, wakataka amani, kwa maana nchi yao ilipata riziki kwa nchi ya mfalme. Basi siku moja iliyoazimiwa, Herode akajivika mavazi ya kifalme, akaketi katika kiti cha enzi, akatoa hotuba mbele yao. Watu wakapiga kelele wakisema, ni sauti ya Mungu, si sauti ya mwanadamu. Mara malaika wa Bwana akampiga kwa sababu hakumpa Mungu utukufu, akaliwa na chango, akatokwa na roho. Neno la Bwana likazidi na kuenea. Na Barnaba na Sauli walipokwisha kutimiza huduma yao, wakarejea kutoka Yerusalemu wakamchukua pamoja nao Yohana aitwaye Marko.