Mlango wa pili. Na sasa, enyi makuhani, amri hii yawahusu ninyi. Kama hamtaki kusikia na kama hamtaki kuitia moyoni, ili kulitukuza jina langu, asema Bwana wa majeshi, basi nitawapelekeeni laana, nami nitazilaani baraka zenu. Naam, nimekwisha kuzilaani, kwa sababu hamyatii haya moyoni. Angalieni, nitaikemea mbegu kwa ajili yenu, nami nitapaka nyuso zenu mavi, naam mavya sadaka zenu, nanyi mtaondolewa pamoja nayo. Nanyi mtajua ya kuwa mimi nimewapelekeni amri hii, ili agano langu liwe na Lawi, asema Bwana wa majeshi. Agano langu naye lilikuwa agano la uhai na amani, nami nikampa ili aogope, naye akaniogopa, akalicha jina langu. Sheria ya kweli ilikuwa kinywani mwake, wala udhalimu haukuonekana midomoni mwake. Alikwenda pamoja nami katika amani na unyofu na kuwageuza wengi hata wakaacha uovu. Kwa maana yapasa midomo ya kuhani ihifadhi maarifa, tena yawapasa watu kuitafuta sheria kinywani mwake, kwa kuwa yeye ni mjumbe wa Bwana wa majeshi. Bali ninyi mmegeuka mkaiacha njia, mmewakwaza watu wengi katika sheria, mmeliharibu agano la Lawi, asema Bwana wa majeshi. Kwa sababu hiyo mimi nami nimewafanya ninyi kuwa kitu cha kudharauliwa na unyonge mbele ya watu wote, kama vile ninyi msivyozishika njia zangu, bali mmewapendelea watu katika sheria. Je, sisi sote hatuna baba mmoja? Mungu aliyetumba siye mmoja tu? Basi mbona kila mmoja wetu anamtenda ndugu yake mambo ya hiana, tukilinajisi agano la baba zetu? Yuda ametenda kwa hiana na chukizo limetendeka katika Israeli na katika Yerusalemu maana Yuda ameunajisi utakatifu wa Bwana aupendao, naye amemwoa binti ya mungu mgeni. Bwana atamtenga mtu atendaye hayo, yeye aliye macho na yeye ajibuye, atamtenga na hema za Yakobo, pia atamtenga yeye amtoleaye Bwana wa majeshi dhabihu. Tena mnatenda haya, nayo mnaifukizia madhabahu ya Bwana kwa machozi, kwa kulia na kwa kuugua, hata asiangalie tena hiyo dhabihu wala kuitakabali mikononi mwenu na kuiridhia. Lakini ninyi mwasema ni kwa sababu gani? Ni kwa sababu Bwana amekuwa shahidi kati ya wewe na mke wa ujana wako uliyemtenda mambo ya hiana, angawa yeye ni mwenzako na mke wa gano lako. Hakuna mtu mmoja aliyetenda hivi ambaye alikuwa na ufahamu kidogo. Au je, kuna mtu mmoja atafutaye mzao mwenye kumcha Mungu? Kwa hiyo jihadharini roho zenu mtu awa yeyote asimtende mke ujana wake mambo ya hiana, maana mimi nakuchukia kuachana, asema Bwana Mungu wa Israeli, naye aifunikizaye nguo yake kwa udhalimu, namchukia, asema Bwana wa majeshi. Basi jihadharini roho zenu, msije mkatenda kwa hiana. Mmemchokesha Bwana kwa maneno yenu, lakini ninyi mwasema, tumemchokesha kwa maneno gani? Kwa kuwa mwasema kila atendaye mabaya ni mwema machoni pa Bwana, naye huwafurahia watu hao, au Mungu mwenye kuhukumu yuko wapi?