Kitabu cha Hagai Mlango wa kwanza. Katika mwaka wa pili wa Dario mfalme, mwezi wa sita, siku ya kwanza ya mwezi, neno la Bwana lilimjia Zerubabeli mwana wa Shaltieli liwali wa Yuda, na Yoshua mwana wa Yehosadaki kuhani mkuu, kwa kinywa chake Hagai nabii kusema, Bwana wa majeshi asema hivi ya kwamba watu hawa husema huu sio wakati utupasao kuja, huu siyo wakati wa kujenga nyumba ya Bwana. Ndipo neno la Bwana lilikuja kwa kinywa cha nabii Hagai kusema, Je, yeah, huu ndio wakati wa ninyi kukaa katika nyumba zenye mapambo ya mbao, iwapo nyumba hii inakaa hali ya kuharibika? Basi sasa Bwana wa majeshi asema hivi, zitafakarini njia zenu. Mmepanda mbegu nyingi, mkavuna kidogo, mnakula lakini hamshibi mnakunywa lakini hamkujazwa na vinywaji. Mnajivika nguo lakini hapana aonaye moto, na yeye apataye mshahara apata mshahara ili kuutia katika mfuko uliotoboka toboka. Bwana wa majeshi asema hivi, zitafakarini njia zenu. Pandeni milimani mkalete miti mkaijenge nyumba, nami nitaifurahia, nami nitatukuzwa, asema Bwana. Mlitazamia vingi kumbe vikatokea vichache tena mlipovileta nyumbani vikapeperushwa. Ni kwa sababu gani? asema Bwana wa majeshi. Ni kwa sababu ya nyumba yangu inayokaa hali ya kuharibika, wakati ambapo ninyi mnakimbilia kila mtu nyumbani kwake. Basi kwa ajili yenu, mbingu zimezuiliwa zisitoe umande, nayo nchi imezuiliwa isitoe matunda yake. Nami nikaita wakati wa joto uje juu ya nchi na juu ya milima na juu ya nafaka na juu ya divai mpya na juu ya mafuta na juu ya kila kitu itoacho nchi na juu ya wanadamu na juu ya wanyama na juu ya kazi zote za mikono. Ndipo Zerubabeli mwana wa Shealtieli, na Yoshua mwana wa Yehosadaki kuhani mkuu, pamoja na hayo mabaki yote ya watu, wakaitii sauti ya Bwana Mungu wao na maneno ya Hagai nabii, kama Bwana Mungu wao alivyomtuma. Na watu wakaogopa mbele za Bwana. Ndipo Hagai mjumbe wa Bwana katika ujumbe wa Bwana akawaambia watu akisema, mimi nipo pamoja nanyi, asema Bwana. Bwana akaiamsha roho ya Zerubabeli, mwana wa Shealtieli, liwali wa Yuda, na roho ya Yoshua, mwana wa Yehosadaki, kuhani mkuu, na roho zao mabaki ya watu. Wakaenda, wakafanya kazi katika nyumba ya Bwana wa majeshi, Mungu wao katika siku ya ishirini na nne ya mwezi katika mwezi wa sita katika mwaka wa pili wa Dario mfalme.