Mlango wa pili. Waambieni ndugu zenu wanaume Ami, na ndugu zenu wanawake Ruhama. Msihini mama yenu, msihini, kwa maana yeye si mke wangu, wala mimi si mume wake; na ayaweke mbali mambo ya uasherati wake, yasiwe mbele ya uso wake, na mambo ya uzinzi wake, yasiwe kati ya maziwa yake; nisije nikamvua nguo zake, akawa uchi nikamweka katika hali aliyokuwa nayo siku ya kuzaliwa kwake, na kumfanya kama jangwa, na kumweka kama nchi kame, na kumfisha kwa kiu. Naam, sitawaonea rehema watoto wake, kwa maana ni watoto wa uzinzi. Maana mama yao amezini, yeye aliyewachukua mimba ametenda mambo ya aibu. Maana alisema, nitafuatana na wapenzi wangu wanipao chakula changu na maji yangu, sufu yangu na kitani yangu, mafuta yangu na vileo vyangu basi kwa ajili ya hayo, angalia, nitaiziba njia yako kwa miiba, nami nitafanya kitalu juu yake, asipate kuyaona mapito yake. Naye atawafuata wapenzi wake, lakini hatawapata, atawatafuta lakini hatawaona. Ndipo atakaposema, nitakwenda nikamrudia mume wangu wa kwanza, kwa maana hali yangu ya zamani ilikuwa njema kuliko hali yangu ya sasa. Maana hakujua ya kuwa mimi ndiye aliyempangano na divai na mafuta na kumwongezea fedha na dhahabu walivyovitumia kwa ajili ya Baali. Basi kwa ajili ya hayo, nitaitoa tena ngano yangu kwa wakati wake na divai yangu kwa wakati wake. Nami nitamnyang'anya sufu yangu na kitani yangu pia kumfunika uchi wake, na sasa nitaifunua aibu yake mbele ya macho ya wapenzi wake, wala hapana mtu atakayemwokoa katika mkono wangu. Tena nitaikomesha furaha yake yote na sikukuu zake na siku zake za mwandamo wa mwezi na sabato zake na makusanyiko yake yote yaliyoamriwa. Nami nitaiharibu mizabibu yake na mitini yake, ambayo alisema, Hii ndiyo ujira wangu niliyopewa na wapenzi wangu. Nami nitaifanya kwa msitu, na wanyama wa mashamba wataila. Nami nitamwadhibu kwa sababu ya siku za Mabaali aliyowafukizia uvumba, hapo alipojipamba kwa pete masikioni mwake na kwa vito asema Bwana. Kwa hiyo angalia mimi nitamshawishi na kumleta nyikani na kusema naye maneno ya kumtuliza moyo, nami nitampa mashamba yake ya mizabibu toka huko na bonde la Akori kuwa mlango wa tumaini, naye ataniitikia huko kama siku zile za ujana wake na kama siku ile alipopanda kutoka nchi ya Misri. Tena siku hiyo itakuwa, asema Bwana, utaniita ishi kwa maana nitayaondoa majina ya mabaali kinywani mwake, wala hawatatajwa tena kwa majina yao. Nami siku hiyo nitafanya agano na wanyama wa mashamba kwa ajili yao, tena na ndege wa angani, tena na wadudu wa nchi. Nami nitavivunja upinde na upanga na silaha, vitoke katika nchi, nami nitawalalisha salama salimini. Nami nitakuposa uwe wangu kwa milele; naam, nitakuposa kwa haki na kwa hukumu na kwa ufadhili na kwa rehema. Nami nitakuposa kwa uaminifu, nawe utamjua Bwana. Tena itakuwa siku hiyo, mimi nitaitika, asema Bwana, nitaziitikia mbingu, nazo zitaiitikia nchi, nayo nchi itaiitikia nafaka na divai na mafuta, nayo itaiitikia Yezreeli. Nami nitampanda katika nchi kwa ajili yangu mwenyewe, nami nitamrehemu yeye asiyepewa rehema. Nami nitawaambia wale wasiokuwa watu wangu, ninyi ndinyi watu wangu, nao watasema, wewe ndiwe Mungu wangu.