Mlango wa arobaini. Katika mwaka wa ishirini na tano wa kuhamishwa kwetu, mwanzo wa mwaka, siku ya kumi ya mwezi, katika mwaka wa kumi na nne baada ya kupigwa mji, siku hiyo hiyo mkono wa Bwana ulikuwa juu yangu, akanileta huko. Katika maono ya Mungu, alinileta mpaka nchi ya Israeli, akaniweka juu ya mlima mrefu sana, ambao juu yake palikuwa hapo kana kwamba ni umbo la mji Upande wa kusini akanileta huko. Na tazama, alikuwapo mtu ambaye kuonekana kwake kulikuwa kama kuonekana kwa shaba, naye alikuwa na uzi wa kitani mkononi mwake na mwanzi wa kupimia, akasimama karibu na lango. Mtu yule akaniambia, mwanadamu, tazama kwa macho yako, sikia kwa masikio yako, ukaweke moyoni mwako yote nitakayokuonyesha; maana umeletwa hapa kusudi ni kuonyeshe haya. Tangaza habari ya yote utakayoyaona kwa nyumba ya Israeli. Na tazama, kulikuwa na ukuta nje ya nyumba pande zote, na katika mkono wa mtu yule mwanzi wa kupimia, urefu wake dhiraa sita, kila dhiraa, dhiraa na shubiri. Basi akaupima upana wa jengo lile mwanzi mmoja, na urefu wake mwanzi mmoja. Kisha akaenda mpaka lango lielekealo upande wa mashariki, akapanda madaraja yake, akakipima kizingiti cha lango upana wake mwanzi mmoja, na kizingiti cha pili upana wake mwanzi mmoja, na kila chumba upana wake mwanzi mmoja na urefu wake mwanzi mmoja, na nafasi iliyokuwa kati ya vyumba ni dhiraa tano, na kizingiti cha lango lililokuwa karibu na ukumbi wa lango lililoielekea nyumba mwanzi mmoja, akaupima na ukumbi wa lango lililoielekea nyumba mwanzi mmoja. Kisha akaupima ukumbi wa lango dhiraa nane na miimo yake dhiraa mbili, na ukumbi wa lango uliielekea nyumba. Na vyumba vya walinzi vya lango upande wa mashariki vilikuwa vitatu pande huu na vitatu pande huu, vyote vitatu vya kipimo kimoja, nayo na miimo ilikuwa ni kipimo kimoja upande huu na upande huu akaupima upana wa mahali pa kuliingilia lango dhiraa kumi na urefu wa lango dhiraa kumi na tatu na mpaka mbele ya vile vyumba dhiraa moja upande huu na mpaka dhiraa moja upande huu na vile vyumba dhiraa sita upande huu na dhiraa sita upande huu. Akalipima lango toka pahala chumba kimoja hata pala chumba cha pili upana wa dhiraa ishirini na tano mlango mmoja ukielekea mlango wa pili. Akafanya miimo pia dhiraha sitini, na uwanda uliofikilia mwimo lango lile likizungukwa pande zote, natoka mahali palipo mbele ya lango penye maingilio yake hata mahali palipo mbele ya ukumbi wa ndani ya lango dhiraha hamsini. Na kwa vile vyumba palikuwa na madirisha yaliyofungwa na kwa miimo yake ndani ya lango pande zote, na kwa matao yake vivyo hivyo na madirisha yalikuwako pande zote, upande wa ndani tena. Palikuwa na mitende juu ya kila mwimo. Ndipo akanileta mpaka ua wa nje, na tazama, palikuwa na vyumba na sakafu iliyofanyizwa kwa ule ua pande zote. Vyumba thelathini vilikuwako juu ya sakafu ile, na ile sakafu ilikuwa kando ya malango, urefu wake sawasawa na urefu wa malango, yaani sakafu ya chini. Kisha akaupima upana toka mahali palipokuwa mbele ya lango la chini hata mahali palipokuwa mbele ya ua wa ndani, nje yake dhiraa mia, upande wa mashariki na upande wa kaskazini. Nalo lango la ua wa nje lililoelekea kaskazini, akalipima urefu wake na upana wake, na vyumba vyake vya walinzi vilikuwa vitatu pande huu na vitatu pande huu, na miimo yake na matao yake, kipimo chake ni sawasawa na kipimo cha lango la kwanza urefu wake dhiraa hamsini na upana wake dhiraa ishirini na tano na madirisha yake na matao yake na mitende yake kipimo chake ni sawasawa sawa na kipimo cha lango lililoelekea upande wa mashariki, nao hupanda kwa madaraja saba na matao yake yalikuwa mbele yake. Na ule uwa wa ndani ulikuwa na lango lililoelekea lile lango la pili upande wa kaskazini na upande wa mashariki Akapima toka lango hata lango dhiraa mia. Akanileta mpaka upande wa kusini, na tazama lango lililoelekea kusini. Akaipima mimu yake na matao yake sawasawa na vipimo hivyo. Tena palikuwa na madirisha ndani yake na katika matao yake pande zote kama madirisha hayo; urefu wake dhiraa hamsini na upana wake dhiraa ishirini na tano. Tena palikuwa na madaraja saba ya kulipandia na matao yake yalikuwa mbele yake nalo lilikuwa na mitende mmoja upande huu na mmoja upande huu, juu ya miimo yake. Tena ua wa ndani ulikuwa na lango lililoelekea kusini. Akapima toka lango hata lango kwa kuelekea upande wa kusini dhiraa mia. Kisha akanileta mpaka ua wa ndani karibu na lango lililoelekea kusini, akalipima lango la kusini kwa vipimo vivyo hivyo, navyo vyumba vyake vya walinzi na miimo yake na matao yake sawasawa sawa na vipimo hivyo. Tena palikuwa na madirisha ndani yake na katika matao yake pande zote, urefu wake dhira hamsini na upana wake dhira ishirini na tano Tena palikuwa na matao pande zote, urefu wake dhira ishirini na tano na upana wake dhira tano na, na matao yake yaliuelekea ua wa nje, na mitende ilikuwa juu ya miimo yake. Palikuwa na madaraja manane ya kuupandia Akanileta mpaka uwa wa ndani ulioelekea upande wa mashariki, akalipima lango kwa vipimo vivyo hivyo, navyo vyumba vyake vya walinzi na miimo yake na matao yake kwa vipimo hivyo. Tena palikuwa na madirisha ndani yake na katika matao yake pande zote, urefu wake dhira hamsini na upana wake dhira ishirini na tano na matao yake yaliyoelekea uwa wa nje, na mitende ilikuwa juu ya miimo yake upande huu na upande huu tena palikuwa na madaraja manane ya kupandia. Akanileta mpaka lango lililoelekea upande wa kaskazini, akalipima kwa vipimo vivyo hivyo, vyumba vyake vya walinzi na miimo yake na matao yake. Tena palikuwa na madirisha ndani yake pande zote, urefu wake dhiraa hamsini, na upana wake dhiraa ishirini na tano na miimo yake iliuelekea ua wa nje, na mitende ilikuwa juu ya miimo yake upande huu na upande huu. Tena palikuwa na madaraja manane ya kuupandia. Na chumba pamoja na lango lake, ilikuwa karibu na miimo ya malango, ndiko walikoiosha sadaka ya kuteketezwa. Na katika ukumbi wa lango palikuwa na meza mbili upande huu na meza mbili upande huu, ili kuichinja sadaka ya kuteketezwa na sadaka ya dhambi na sadaka ya hatia. Na upande mmoja nje, penye madaraja ya kuliingilia lango lililoelekea kaskazini, palikuwa na meza mbili upande wa pili repeat. na upande wa pili ulio wa ukumbi wa lango hili palikuwa na meza mbili. Palikuwa na meza nne upande huu na meza nne upande huu, karibu na lango, meza nane ambazo juu yake walichinja sadaka. Tena palikuwa na meza nne kwa sadaka za kuteketezwa za mawe yaliyochongwa, urefu wake dhiraa moja na nusu na upana wake dhiraa moja na nusu, na kiimo chake dhiraa moja juu yake Waliviweka vyombo vya kuchinjia sadaka za kuteketezwa na sadaka tena. Hizo kulabu ambazo urefu wake ni shubiri, zilifungwa ndani pande zote, na juu ya meza hizo ilikuwa kwa nyama ya matoleo. Tena nje ya lango la ndani palikuwa na vyumba kwa waimbaji, katika ua wa ndani uliokuwa kando ya lango lililoelekea kusini, navyo vilikabili upande wa kusini, na kimoja kando ya lango lililoelekea upande wa mashariki kulikabili upande wa kaskazini. Akaniambia, chumba hiki kinachokabili upande wa kusini ni kwa makuhani, yaani hao walinzi wa malindo ya nyumba, nacho chumba kinachokabili upande wa kaskazini ni kwa makuhani walinzi wa malindo ya madhabahu. Hao ni wana wa Sadoki, ambao miongoni mwa wana walawi wamkaribia Bwana ili kumtumikia. Akaupima huo ua, na urefu wake ulikuwa dhiramia na upana wake dhiraa mia mraba, nayo dhabahu ilikuwa mbele ya nyumba. Ndipo akanileta mpaka ukumbi wa nyumba, akapima kila mwimo wa ukumbi dhiraa tano pande huu na dhiraa tano pande huu, na upana wa lango ulikuwa dhiraa tatu pande huu na dhiraa tatu pande huu. Urefu wa ukumbi ulikuwa dhiraa ishirini na upana wake dhiraa kumi na moja karibu na madaraja ambayo waliupandia tena palikuwa na nguzo karibu na miimo, moja upande huu na moja upande huu.