Mlango wa ishirini na sita. Mwanzo wa kumiliki kwake Yehoyakimu mwana wa Yosia mfalme wa Yuda, neno hili lilitoka kwa Bwana kusema, Bwana sema hivi: simama katika uwanja wa nyumba ya Bwana useme na miji yote ya Yuda wajao ili kuabudu katika nyumba ya Bwana, seme nao maneno yote ninayokuamuru kuambia, usizuiye hata neno moja, labda watasikia na kughairi na kuacha kila mtu njia yake mbaya, ili ni ya, ya ghairi mabaya niliyokusudia kuwatenda kwa sababu ya uovu wa matendo yao. Nawe utawaambia Bwana asema hivi, kama hamtaki kunisikia, kwenda katika sheria yangu niliyoiweka mbele yenu, kuyasikiliza maneno ya watumishi wangu manabii ninaowatuma kwenu, naam, nikiondoka mapema na kuwatuma, lakini ninyi hamkuwasikiliza, basi Nitafanya nyumba hii kuwa kama Shilo na mji huu nitaufanya kuwa laana kwa taifa zote za dunia. Na makuhani na manabii na watu wote wakamsikia Yeremia hapo aliposema maneno haya katika nyumba ya Bwana. Ikawa Yeremia alipokuwa amekwisha kusema maneno yote Bwana aliyomwamuru kuambia watu wote, ndipo hao makuhani na manabii na watu wote wakamkamata, wakisema bila shaka utakufa. Kwa nini umetabiri kwa jina la Bwana ukisema nyumba hii itakuwa kama Shilo, na mji huu utakuwa ukiwa, hautakaliwa na mtu? Watu wote wakamkusanyikia Yeremia katika nyumba ya Bwana. Na wakuu wa Yuda waliposikia habari za mambo haya, wakatoka katika nyumba ya mfalme, wakapanda juu mpaka nyumbani kwa Bwana, wakaketi hapo watu waingiapo katika lango jipya la nyumba ya Bwana. Ndipo hapo makuhani na manabii wakawaambia wakuu na watu wote, wakisema, mtu huyu amestahili kufa, kwa sababu ametabiri juu ya mji huu, kama mlivyosikia kwa maneno yenu. Ndipo Yeremia akawaambia wakuu wote na watu wote, akisema, Bwana ndiye aliyenituma kutabiri juu ya nyumba hii na juu ya mji huu, maneno hayo yote mliyoyasikia. Basi sasa tengenezeni njia zenu na matendo yenu mkaisikilize sauti ya Bwana Mungu wenu, naye Bwana atayaghairi mabaya aliyoyanena juu yenu. Lakini kwangu mimi, tazama, mimi nipo hapa mikononi mwenu, nitendeni, tendeni myaonayo kuwa mema na haki mbele ya macho yenu. Lakini jueni yakini ya kuwa mkiniua, mtajiletea juu yenu damu isiyo na hatia, itakuwa juu yenu na juu ya mji huu na juu ya wenyeji wake kwa maana ni kweli Bwana amenituma kwenu kuwaambieni yote mliyoyasikia. Ndipo wakuu na watu wote wakawaambia makuhani na manabii wakisema, mtu huyu hastahili kuuawa, kwa maana amesema nasi katika jina la Bwana Mungu wetu. Ndipo watu kadha wa kadha miongoni mwa wazee wa nchi wakaondoka wakanena na mkutano wa watu wakisema, Mikaya mmorashti alitabiri katika siku za Hezekia mfalme wa Yuda, akasema na watu wote wa Yuda ya kwamba, Bwana wa majeshi asema hivi: Sayuni utalimwa kama shamba lilimwavyo, na Yerusalemu utakuwa magofu, na mlima wa nyumba utakuwa kama mahali palipoinuka msituni. Je, Hezekia mfalme wa Yuda na watu wote wa Yuda walimuua Mikaya? Je, hakumcha Bwana na kumwomba Bwana awafadhili? Naye Bwana akaghairi asiyatende mabaya yale aliyotamka juu yao? Na sisi tungetenda mabaya makuu juu ya roho zetu. Tena kulikuwa na mtu aliyetabiri katika jina la Bwana, Uria mwana wa Shemaya wa Kiriath-yearimu, yeye naye alitabiri juu ya mji huu na juu ya nchi hii sawasawa na maneno yote ya Yeremia. Na Yehoyakimu mfalme na mashujaa wake wote na wakuu wake wote waliposikia, maneno yake, mfalme akataka kumuua. Lakini Uria alipopata habari aliogopa, akakimbia akaenda Misri. Basi mfalme Yehoyakimu akatuma watu waende Misri, Elnathani mwana wa Akbori na watu wengine pamoja naye, kwenda Misri. Wakamtoa Uria katika Misri, wakamleta kwa Yehoyakimu mfalme, naye akamua kwa upanga akamtupa yule maiti katika makaburi ya watu wasio na cheo. Lakini mkono wa Ahikamu mwana wa Shafani ulikuwa pamoja na Yeremia, wasimtie katika mikono ya watu au wawe