Mlango wa 18. Neno hili ndilo lililomjia Yeremia kutoka kwa Bwana kusema, ondoka ukashuke mpaka nyumba ya mfinyanzi, na huko nitakusikizisha maneno yangu. Basi nikashuka mpaka nyumba ya mfinyanzi, na tazama, alikuwa akifanya kazi yake kwa magurudumu. Na chombo kile alichokuwa kikifinyanga kilipoharibika mkononi mwake, yule mfinyanzi alikifanyiza tena kuwa chombo kingine kama alivyoona vema yule mfinyanzi kukifanya. Ndipo neno la Bwana likanijia kusema, ee nyumba ya Israeli, je, siwezi mimi kuwatendea ninyi vilevile kama mfinyanzi huyo alivyotenda? Asema Bwana, angalieni kama udongo ulivyo katika mkono wa mfinyanzi, ndivyo mlivyo ninyi katika mkono wangu, ee nyumba ya Israeli. Wakati wote nitakapotoa habari za taifa na habari za ufalme kuung'oa na kuuvunja na kuuangamiza, ikiwa taifa lile nilolitaja litageuka na kuacha maovu yake, nitaghairi nisitende mabaya yale niliyoazimia kuwatenda. Na wakati wote nitakapotoa habari za taifa na habari za ufalme kuujenga na kuupanda, ikiwa watatenda maovu mbele za macho yangu, wasiitii sauti yangu, basi nitaghairi nisitende mema yale niliyoazimia kuwatendea. Haya basi ukawaambie watu wa Yuda na wenyeji wa Yerusalemu ukisema, Bwana asema hivi, tazama, ninafinyanga mabaya juu yenu na kuwaza mawazo juu yenu. Rudini sasa, kila mmoja na aiachi njia yake mbaya, zitengenezeni njia zenu na matendo yenu. Lakini wao wasema, hapana tumaini lolote na sisi tutafuata mawazo yetu wenyewe nasi tutatenda kila mmoja wetu kwa kuufuata ushupavu wa moyo wake mbaya. Basi kwa ajili ya hayo Bwana asema hivi: ulizeni sasa katika mataifa, ni nani aliyesikia habari za mambo kama hayo? Bikira wa Israeli ametenda tendo lichukizalo sana. Je, theluji ya Lebanoni itakoma katika jabali la kondeni? au je maji ya baridi yashukayo toka mbali yatakauka? Maana watu wangu wamenisahau, wameufukizia ubatili vumba; nao wamewakaza katika njia zao, katika mapito ya zamani, ili wapite katika njia za kando, katika njia isiyotengenezwa, ili kufanya nchi yao kuwa kitu cha kushangaza na cha kuzomewa daima; kila mtu apitaye karibu nayo atashangaa na kutikisa kichwa chake. Nami nitawatawanya mbele ya adui kama kwa upepo wa mashariki; nami nitaviangalia visogo vyao, wala si nyuso zao, siku ya msiba wao. Hapo ndipo waliposema, njoni na tufanye mashauri juu ya Yeremia, maana sheria haitampotea kuhani, wala shauri halitampotea mwenye hekima, wala neno halitampotea nabii. Njoni na tumpige kwa ndimi zetu, wala tusiangalie maneno yake yoyote. niangalie E Bwana ukasikilize sauti ya wanaoshindana nami. Je, mabaya yalipo badala ya mema? Maana wameichimbia nafsi yangu shimo. Kumbuka jinsi nilivyosimama mbele zako, ili niseme mema kwa ajili yao, nikaigeuze ghadhabu yako isiwapate Kwa sababu hiyo uwatoe watoto wao waone njaa, uwatoe nguvu za upanga ziwapate, wake zao wafiwe na watoto wao na kufiwa na waume zao, wanaume wao wauwawe, na vijana wao wapigwe kwa upanga vitani. Kilio na kisikiwe kitokacho katika nyumba zao, hapo utakapoleta kikosi juu yao kwa ghafula, kwa maana wamenichimbia shimo wa ninase nao, wameifichia miguu yangu mitego. Lakini wewe Bwana unajua mashauri yao yote juu yangu ya kuniua. Usiwasamehe uovu wao, wala usifute dhambi yao mbele za macho yako Bali wakwaze mbele zako watende mambo wakati wa hasira yako.