Mlango wa tatu. Usiku kitandani nalimtafuta mpendwa nafsi yangu, nalimtafuta nisimpate. Nikasema, haya niondoke, nizunguke mjini katika njia zake na viwanjani, nimtafute mpendwa nafsi yangu. Nikamtafuta nisimpate. Walinzi wazungukao mjini waliniona. Je, mmemwona mpendwa nafsi yangu? Kitambo kidogo tu nikiisha kuondokea, nikamwona mpendwa nafsi yangu. Nikamshika nisimwache tena, hata nilipomleta nyumbani mwa mamangu, chumbani mwake aliyenizaa. Nawasihi, enyi binti za Yerusalemu, kwa paa na kwa ayala wa porini, msiyachochee mapenzi wala kuyaamsha hata yatakapoona vema yenyewe. Ni nani huyu apandaye kutoka nyikani, mfano wake ni nguzo za moshi, afukizwa manemane na ubani na mavumbi ya ya manukato yote ya mchuuzi. Tazama ni machela yake Sulemani, mashujaa sitini waizunguka wa, wa mashujaa wa Israeli wote. Wameshika upanga, wamehitimu kupigana, kila mtu anao upanga wake pajani kwa hofu ya kamsa za usiku. Mfalme Sulemani alijifanyizia machela ya miti ya Lebanoni. Nguzo zake alizifanyiza za fedha, na mgongo wake wa dhahabu Kiti chake kimepambwa urujuani, gari lake limenakishwa njumu hiba, ya binti za Yerusalemu. Tokeni enyi binti za Sayuni, mtazameni mfalme Sulemani, amevaa taji aliyovikwa na mamaye, siku ya maposo yake, siku ya furaha ya moyo wake.