Mlango wa tisa. Ndipo Ayubu akajibu na kusema, Kweli najua kuwa ndivyo hivyo, lakini mtu huaje mwenye haki mbele za Mungu? Kama akipenda kushindana naye, hawezi kumjibu neno moja katika elfu. Yeye ni mwenye hekima moyoni na mwenye uwezo katika nguvu. Ni nani aliyejifanya kuwa mgumu juu yake naye akafanikiwa? aiondoaye milima, nayo haina habari, akiipindua katika hasira zake, aitikisaye dunia itoke mahali pake, na nguzo zake hutetema. Aliamuruye jua, nalo halichomozi, nazo nyota huzipiga muhuri; ambaye peke yake ni mwenye kuzitandika mbingu na kuyakanyaga mawimbi ya bahari; yeye afanyaye hizo nyota za dubu na Orioni, na hicho kilimia na makundi ya nyota ya kusini; atendaye mambo makuu yasiyotafutikana, naam, mambo ya ajabu yasiyohesabika. Tazama, yuaenenda karibu nami, nisimwone tena yuwapita kwenda mbele nisimtambue. Tazama yuwakamata, ni nani awezaye kumzuia? Ni nani awezaye kumuuliza, wafanya nini? Mungu haondoi hasira zake; hao wamsaidiao Rahabu huinama chini yake. Je, mimi nitamjibuje na kuyachagua maneno yangu kuhojiana naye, ambaye nijapokuwa mimi ni mwenye haki, nisingemjibu; ningemsihisihi mtesi wangu. Kama ningemwita naye akaniitikia, hata hivyo singeamini kuwa amesikiza sauti yangu. Yeye anipondaye kwa dhuruba na kuziongeza jeraha zangu pasipokuwa na sababu, huniacha nipate kuvuta pumzi, lakini hunijaza uchungu. Kama tukitaja nguvu za mashujaa, tazama yupo hapo; kama tukitaja hukumu, ni nani atakayeniwekea muhula? Ingawa ni mwenye haki, kinywa changu mwenyewe kitanihukumu; ingawa ni mkamilifu itanishuhudia kuwa ni mpotovu. Mimi ni mkamilifu, siangalii nafsi yangu, na udharau uhai wangu. Hayo yote ni mamoja, kwa hiyo nasema, yeye huangamiza wakamilifu na waovu pia. Kama hilo pigo likiua ghafula, kama hilo pigo likiua ghafula, ataadhi haki majaribu yake asiye na kosa. Dunia imetiwa mkononi mwa mwovu, yeye hufunika nyuso za waamuzi wake. Kama si yeye, ni nani basi? Basi siku zangu zinaambiwa kuliko tarishi za kimbia, wala hazioni mema. Zimepita kama merikebu ziendazo mbio, mfano wa tai ashukiaye mawindo. Nikisema, mimi nitasahau kuugua kwangu, nitaacha kununa uso nikachangamke moyo, mimi huziogopa huzuni zangu zote. Najua kuwa hutanihesabu kuwa sina hatia. Nitahukumiwa kuwa ni mkosa, ya nini basi nitaabike bure? Ingawaje najiosho kwa maji ya theluji na kuitakasa mikono yangu kwa sabuni, lakini utanitupa shimoni, nami hata nguo zangu zitanichukia. Kwani yeye si mtu kama mimi, hata ni mjibu, hata tukaribiane katika hukumu. Hapana mwenye kuamua katikati yetu, awezaye kutuwekea mkono sote wawili. Na aniondolee fimbo yake, na utisho wake usinitie hofu, ndipo hapo ningesema nisimwogope, kwani sivyo nilivyo nafsini mwangu.