Mlango wa tatu. Baada ya hayo, Ayubu akafunua kinywa chake na kuilaani siku yake. Ayubu akajibu na kusema, na ipotelee mbali ile siku niliyozaliwa mimi, na ule ulio usiku uliosema mtoto mume ametungishwa mimba. Siku hiyo na iwe giza, Mungu asiiangalie toka juu, wala mwanga usiiangazie. Ishikwe na giza, giza tupu, kuwa yake wengu nalikaye juu yake chote kiifanyacho siku kuwa giza; na kiitishe tena usiku huo, na ushikwe na giza kuu; usihesabiwa katika siku za mwaka, wala kutiwa katika hesabu ya miezi. Tazama usiku huo na uwe tasa, wala isiwe ndani yake sauti ya shangwe. Na waulaani hao waulaniyo mchana, hao walio tayari kumwamsha huyo Lewiathani. Nyota za mapambazuko yake na ziwe giza, na utafute mwanga lakini usiupate, wala usiaone makope ya asubuhi, kwa sababu haukuifunga milango ya tumbo la mamangu, wala hukunifichia taabu machoni. Mbona sikufa mimi tokea mimbani? Mbona nisitoe roho hapo nilipotoka tumboni? Mbona hayo magoti kunipokea, au hayo maziwa hata nikanyonya? Maana hapo ningelala na kutulia, ningelala usingizi na kupata kupumzika, pamoja na wafalme na washauri wa dunia hao waliojijengea maganjoni, au pamoja na wakuu wenye dhahabu, waliozijaza fedha nyumba zao. Au kama kuzikwa mimba iliyoharibika, nisinge kuwako, kama wachanga wasiouona mwanga kabisa. Huko waovu huacha kusumbua, huko nako hao waliochoka wapumzika. Huko wafungwa waona raha pamoja, hawaisikii sauti yake msimamizi. Wakuu na wadogo wako huko. Tumishi uhuru kwa bwana wake. Mbona yeye aliye mashakani kupewa mwanga, na hao wenye uchungu rohoni kupewa uhai? Ambao wangojea mauti, lakini hawayapati na kuyachimbulia zaidi ya kutafuta hazina iliyostirika; ambao wafurahi mno na kushangilia, watakapoliona kaburi. Kwa nini mtu aliyezibiwa njia kupewa mwanga, ambaye Mungu amemzingira kwa ukingo? Kwani kuugua kwangu kwajakana kwamba ni chakula, na kunguruma kwangu kumemiminika kama maji. Maana jambo hilo ni chalo hunipata, nalo linitialo hofu hunijilia mimi. Sioni raha wala situlii wala kupumzika, lakini huja taabu.