Kitabu cha Esta mlango wa kwanza. Zamani za Ahasuero, naye huyu Ahasuero alimiliki toka bara Hindi mpaka Kushi, juu ya majimbo mia na ishirini na saba. Siku zile mfalme Ahasuero alipoketi katika kiti cha enzi cha ufalme wake huko Shushani ngomeni, mwaka wa tatu wa kumiliki kwake, ikawa aliwafanyia karamu maakida wake wote na majumbe wake wakuu wa Uajemi na Umedi, watu wenye cheo na maakida wa majimbo wakihudhuria mbele zake, akawaonyesha utajiri wa ufalme wake mtukufu na heshima ya enzi yake bora siku nyingi, maana siku mia na themanini. Hata siku hizo zilipotimia, mfalme akawafanyia karamu watu wote waliokuwapo huko Shushani ngomeni, wakubwa kwa wadogo, muda wa siku saba, katika behewa la bustani ya ngome ya mfalme palikuwa na mapazia ya bafta nyeupe na samawi, yamefungwa kamba za kitani safi za rangi ya zambarau kwa pete za fedha na nguzo za marumaru; pia na vitanda vilikuwa vya dhahabu na fedha juu ya sakafu ya marumaru mawe mekundu na meupe na ya manjano na meusi. Wakawanywesha kileo katika vyombo vya dhahabu na vile vyombo vilikuwa mbalimbali mbali, na divai tele ya namna ya kifalme sawasawa sawa na ukarimu wa mfalme. Kunywa kulikuwa kama ilivyoamriwa, bila sharti, maana ndivyo mfalme alivyowaagiza watumishi wa nyumbani, kila mtu afanye apendavyo. Tena Vashti malkia naye akawafanyia karamu wanawake ndani ya nyumba ya kifalme ya mfalme Ahasuero. Hata siku ya saba mfalme alipofurahiwa moyo wake kwa divai aliwaamuru Mehumani, Bista, Harbona, Biktha, Abagtha, Zethari na Karkasi, wale wasimamizi wa nyumba saba waliohudumu mbele za mfalme Ahasuero, wamlete Vashti malkia mbele ya mfalme amevaa taji ya kifalme, ili kuwaonyesha watu na maakida uzuri wake, maana alikuwa mzuri wa uso. Bali Vashti malkia alikataa kuja kwa amri ya mfalme kwa mkono wa wasimamizi wa nyumba. Kwa hiyo mfalme akaghadhibika sana, na hasira yake ikawaka ndani yake. Basi mfalme akawaambia wenye hekima walio na elimu ya nyakati, maana ndivyo ilivyokuwa desturi ya mfalme kwa wote waliojua sheria na hukumu, na karibu naye wameketi Karshena, Shethari, Admatha, Tarshishi, Meresi, Marsena na Memukani wale maakida saba wa Uajemi na Umedi waliouona uso wa mfalme na kuketiwa kwanza katika ufalme, akawauliza, tumfanyeje Vashti malkia kwa sheria, kwa sababu hakufanya kama vile alivyoamriwa na mfalme Ahasuero kwa mkono wa wasimamizi wa nyumba. Basi Memukani akajibu mbele ya mfalme na maakida, huyu Vashti malkia hakumkosa mfalme tu peke yake, ila na maakida wote na watu wote pia walioko katika majimbo yote ya mfalme Ahasuero. Kwa maana tendo hili la malkia litajulikana na wanawake wote, hata waume zao watadharauliwa machoni pao, itakaponenwa ya kuwa mfalme Ahasuero aliamuru Vashti malkia aletwe mbele yake, bali hakuja. Hata na leo hivi mabibi wastahiki wa Uajemi na Umedi waliokwisha kuzisikia habari za tendo lake malkia watawaambia vivi hivi maakida wote wa mfalme; hivyo kutatokea dharau nyingi na ghadhabu tele. Basi mfalme akiona vyema, na itoke kwa amri ya kifalme, nayo na iandikwe katika sheria za Waajemi na Wamedi, isitanguke, ya kwamba Vashti asifike tena mbele ya mfalme Ahasuero, na umalikia wake ampe mwingine aliyemwema kuliko yeye. Basi mbiu ya mfalme atakayoipiga itakapotangazwa katika ufalme wake wote, nao ni mkubwa wake wote watawaheshimu waume zao wakubwa kwa wadogo. Basi neno hili likawapendeza mfalme na maakida, naye mfalme akafanya sawa sawa na neno lake Memukani, kwa maana alipeleka nyaraka katika majimbo yote ya mfalme, kila jimbo kwa mwandiko wake, na kila taifa kwa lugha yake, ya kwamba kila mwanamume atawale nyumbani mwake na kuitangaza habari hii kwa lugha ya watu wake.