Mlango wa thelathini na sita. Watu wakamtoa Yehoahazi mwana wa Yosia wakamtawaza awe mfalme katika Yerusalemu badala ya babaye. Yehoahazi alikuwa na umri wa miaka ishirini na mitatu alipoanza kutawala, akatawala huko Yerusalemu miezi mitatu. Naye mfalme wa Misri akamwondoa katika Yerusalemu, akaitoza nchi talanta mia za fedha na talanta moja ya dhahabu. Mfalme wa Misri akamtawaza Eliakimu nduguye awe mfalme juu yu ya Yuda na Yerusalemu, akambadilisha jina lake kuwa Yehoyakimu. Neko akamtoa Yehoahazi nduguye akamchukua mpaka Misri. Yehoyakimu alikuwa na umri wa miaka ishirini na mitano alipoanza kutawala, akatawala katika Yerusalemu miaka kumi na mmoja. Akafanya yaliyo mabaya machoni pa Bwana Mungu wake. Juu yake akakwea Nebukadreza. Nebukadreza, akachukua baadhi ya vyombo vya nyumba ya Bwana mpaka Babeli, akavitia katika hekalu lake huko Babeli. Basi mambo yote yeho ya Yehoyakimu yaliyosalia, na machukizo yake aliyoyafanya, nayo yaliyoonekana kwake, tazama, yameandikwa katika kitabu cha wafalme wa Israeli na Yuda. Na Yekonia mwanawe akatawala mahali pake. Yekonia alikuwa na umri wa miaka kumi na minane alipoanza kutawala. Akatawala katika Yerusalemu miezi mitatu na siku kumi. Akafanya yaliyo mabaya machoni pa Bwana. Mwaka ulipokwisha, Nebukadreza akatuma wajumbe, akamchukua mpaka Babeli pamoja na vyombo vya thamani vya nyumba ya Bwana, akamtawaza Sedekia nduguye awe mfalme juu ya Yuda na Yerusalemu. Sedekia alikuwa na umri wa miaka 21 alipoanza kutawala, akatawala katika Yerusalemu miaka 11 Akafanya yaliyo mabaya machoni pa Bwana Mungu wake, wala hakujinyenyekesha mbele RMI ya Yeremia nabii aliponena kwa kinywa cha Bwana. Tena akamwasi mfalme Nebukadreza aliyemwapisha kwa Mungu, lakini akajifanyia shingo ngumu, akajitia moyo nguvu asimgeukie Bwana Mungu wa Israeli. Na zaidi ya hayo, wakuu wote wa makuhani na watu wakakosa mno, sawasawa na machukizo yote ya mataifa wakainajisi nyumba ya Bwana aliyoitakasa katika Yerusalemu. Naye Bwana Mungu wa baba zao akatuma kwao kwa mikono ya wajumbe wake, akiondoka mapema na kutuma, kwa sababu aliwahurumia watu wake na makao yake. Lakini waliwadhihaki wajumbe wa Mungu na kuyadharau maneno yake na kuwacheka manabii wake, hata ilipozidi ghadhabu ya Bwana juu ya watu wake, hata kusiwe na kuponya. Kwa hiyo akaleta juu yao mfalme wa Wakaldayo, aliyewaua wa vijana wao kwa upanga nyumbani mwa patakatifu pao, asiwahurumie kijana wala mwanamwali, mzee wala mkongwe; akawatia wote mkononi mwake. Na vyombo vyote vya nyumba ya Mungu vikubwa kwa vidogo, na hazina za nyumba ya Bwana, na hazina za mfalme na za wakuu wake, vyote pia akavileta Babeli. Wakaiteketeza nyumba ya Mungu, wakaubomoa ukuta wa Yerusalemu, wakayateketeza kwa moto majumba yake yote, wakaviharibu vyombo vyake vyote vya thamani. Na wale waliookoka na upanga akawachukua mpaka Babeli, wakamtumikia yeye na wanawe, hata kulipoingia milki ya Uajemi; ili kulitimiza neno la Bwana kwa kinywa cha Yeremia, hata nchi itakapofurahia sabato zake; kwa maana siku zote ilipokaa ukiwa ilishika sabato, kutimiza miaka sabini. Ikawa katika mwaka wa kwanza wa Koreshi mfalme wa Uajemi, ili kwamba neno la Bwana alilolisema kwa kinywa cha Yeremia lipate kutimizwa, Bwana akamwamsha roho yake Koreshi mfalme wa Uajemi, hata akapiga mbiu katika ufalme wake wote akaiandika pia, akisema, Koreshi mfalme wa Uajemi asema hivi: Bwana Mungu wa mbinguni amenipa falme zote za dunia naye ameniagiza nimjengee nyumba katika Yerusalemu ulioko Yuda. Basi kila mtu katika ninyi nyote mlio watu wake, Bwana, Mungu wake na awe pamoja naye na akwe.