Mlango wa kumi na nane. Ikawa baadaye Daudi akawapiga Wafilisti akawashinda akautua Gathi na vijiji vyake mikononi mwa Wafilisti. Akapiga Moabu na hao Wamoabi wakawa watumwa wa Daudi wakaleta zawadi. Tena Daudi akampiga Hadadezeri mfalme wa Soba mpaka Hamathi alipokwenda kujisimamishia mamlaka yake kwenye mto wa Frati. Daudi akampokonya magari elfu na wapanda farasi saba elfu na askari waendao kwa miguu ishirini elfu daudi akawakata mshipa farasi wote wa magari ila wa magari mia akawaweka na washami wa dameski walipokuja wamsaidii hadadezeri mfalme wa soba daudi akapiga katika hawa washami watu ishirini na mbili elfu ndipo daudi akaweka ngome katika shamu ya dameski nao washami wakawawatumwa wa daudi wakaleta zawadi Naye Bwana akampa Daudi kushinda kila alikokwenda. Tena Daudi akazitoa ngao za dhahabu zilizovaliwa na watumishi wa Hadadezeri, akazileta Yerusalemu. Tena toka Tibhathi na toka Berothai, miji Hadadezeri, Daudi akatoa shaba nyingi mno, aliyofanyizia Sulemani ile bahari ya shaba na zile nguzo na vile vyombo vya shaba. Hata aliposikia Tou, mfalme wa Hamathi, ya kuwa Daudi amewapiga jeshi lote la Hadadezeri mfalme wa Soba, akampeleka mwanawe Hadoramu kwa Mfalme Daudi ili kumsalimia na kumbarikia, kwa sababu alikuwa amepigana na Hadadezeri na kumpiga, kwa maana Hadadezeri alikuwa amepigana vita juu ya Tou. Naye akaleta vyombo vya dhahabu na fedha na shaba vya namna zote; hivi pia Mfalme Daudi akavifanya wakfu kwa Bwana pamoja na hiyo fedha na dhahabu aliyoteka nyara kwa mataifa yote, kwa Edomu na kwa Moabu na kwa wana wa Amoni na kwa Wafilisti na kwa Amaleki. Tena Abishai mwana wa Seruya akawapiga wa Waedomi katika bonde la chumvi watu kumi na nane elfu. Akaweka ngome katika Edomu, na Waedomi wote wakawa watumwa Daudi. Naye Bwana akampa Daudi kushinda kila alikokwenda. Basi Daudi akatawala juu ya Israeli wote, akawafanyia hukumu na haki watu wake wote. Na Yoabu mwana wa Seruya akawa juu ya jeshi, na Yehoshafati mwana wa Ahiludi mwenye kuandika tarehe, na Sadoki mwana wa Ahitubu na Ahimeleki mwana wa Abiathari walikuwa makuhani, na Shausha mwandishi, na Benaya mwana wa Yehoyada alikuwa juu ya Wakerethi na Wapelethi, na wana wa Daudi walikuwa wakuu kumzunguka mfalme.