Mlango wa kumi na tisa. Basi Ahabu akamwambia Yezebeli habari ya mambo yote aliyoyafanya Eliya na jinsi alivyowaua manabii wote kwa upanga. Ndipo Yezebeli akampelekea Eliya mjumbe kusema, miungu anifanyie hivyo na kuzidi, nisipokufanya roho yako kesho, panapo wakati huu, kama roho ya mmojawapo wa hao. Naye alipoona hayo, aliondoka akaenda aihifadhi roho yake, akafika Bersheba mji wa Yuda, akamwacha mtumishi wake huko, lakini yeye mwenyewe akaendelea katika jangwa mwendo wa siku moja, akaenda akaketi chini ya mretemu, akajiombea roho yake afe. Akasema, yatosha sasa, ee Bwana, uiondoe roho yangu, kwa kuwa mimi si mwema kuliko baba zangu. Naye akajinyosha akalala chini ya mretemu, natazama Malaika akamgusa akamwambia, inuka ule. Akatazama, kumbe pana mkate umeokwa juu ya makaa na gudulia la maji kichwani pake. Akala akanywa, akajinyosha tena. Malaika wa Bwana akamwendea mara ya pili, akamgusa akasema, inuka ule, maana safari hii ni kubwa mno kwako. Akainuka akala akanywa, Akaenda katika nguvu za chakula hicho siku arobaini mchana na usiku, hata akafika Horebu, mlima wa Mungu. Akafika kunako pango akalala ndani yake, na tazama, neno la Bwana likamjia naye akamwambia, unafanya nini hapa Elia? Akasema, nimeona wivu mwingi kwa ajili ya Bwana Mungu wa majeshi, kwa kuwa wana wa Israeli wameacha magano yako na kuzivunja madhabahu zako na kuwaua manabii wako kwa upanga, nami nimesalia mimi peke yangu, nao wanitafuta roho yangu waiondoe. Akasema, toka usimame mlimani mbele za Bwana. Na tazama, Bwana akapita, upepo mwingi wa nguvu ukaipasua milima ukaivunjavunja miamba mbele za Bwana, lakini Bwana hakuwamo katika upepo ule, na baada ya upepo tetemeko la nchi lakini Bwana hakuwamo katika lile tetemeko la nchi. Na baada ya tetemeko la nchi kukawa na moto, lakini Bwana hakuwamo katika moto ule. Na baada ya moto sauti ndogo ya utulivu ikawa. Eliya alipoisikia, alijifunika uso wake katika mavazi yake, akatoka akasimama mlangoni mwa pango. Na tazama Sauti ikamjia kusema, unafanya nini hapa Eliya? Akasema, nimeona wivu mwingi kwa ajili ya Bwana Mungu wa majeshi, kwa kuwa wana wa Israeli wameacha maagano yako na kuzivunja madhabahu zako na kuwaua manabii wako kwa upanga, nami nimesalia mimi peke yangu, nao wanitafuta roho yangu waiondoe. Bwana akamwambia, enenda, urudi njia ya jangwa la Dameski. Ukifika mtie mafuta Hazaeli awe mfalme wa Shamu na Yehu mwana wa Nimshi mtie mafuta awe mfalme wa Israeli na Elisha mwana wa Shafati wa Abel-Mehola mtie mafuta awe nabii mahali pako na itakuwa atakayeokoka na upanga wa Hazaeli Yehu atamuua na atakayeokoka na upanga wa Yehu Elisha atamuua na pamoja na hayo Nitajisazia katika Israeli watu elfu saba, kila goti lisilomwinamia Baali na kila kinywa kisichombusu basi. Akaondoka huko, akamkuta Elisha mwana wa Shafati aliyekuwa akilima mwenye jozi za ng'ombe kumi na mbili mbele yake, na yeye mwenyewe alikuwa pamoja na lile la kumi na mbili. Eliya akapita karibu naye, akatupa vazi lake juu yake, naye akawaacha ng'ombe akamfuata Eliya mbio akasema nipe ruhusa na kuomba nimbusu baba yangu na mama yangu kisha mimi nitakufuata akamwambia enenda urudi ni nini niliyokutendea akarudi akiacha kumfuata akatwaa lile jozi la ng'ombe akawachinja akatokosa nyama zao kwa ile miti ya ng'ombe akawapa watu wakala kisha akainuka akamfuata Eliya