Mlango wa kumi na tano. Wakati huo Samueli akamwambia Sauli, Bwana alinipeleka ni kutie mafuta we mfalme wa watu wake Israeli. Basi sasa isikilize sauti na maneno ya Bwana. Bwana wa majeshi asema hivi, nimeyatia moyoni mwangu mambo hayo Amaleki waliowatenda Israeli, jinsi walivyowapinga njiani hapo walipopanda kutoka Misri. Basi sasa enda ukawapige Amaleki na kuviharibu kabisa vitu vyote walivyo navyo, wala msiwaachilie; bali waueni mwanamume na mwanamke, mtoto naye anyonyaye, ng'ombe na kondoo, ngamia na punda. Ndipo Sauli akawaita watu, akawahesabu huko Telemu, askari waliopanda farasi mia mbili elfu na watu wa Yuda kumi elfu. Sauli akaufikilia mji wa Maleki, akauvizia bondeni. Sauli akawaambia Wakeni, haya Enendeni zenu mkashuke, ili kujitenga na Waamaleki nisije nikawaangamiza ninyi pamoja nao, maana mliwatendea wana wa Israeli mema walipopanda kutoka Misri. Basi hao Wakeni wakaondoka wakajitenga na Waamaleki. Sauli akawapiga Waamaleki toka Havila uendapo Shuri, unaokabili Misri. Akamkamata Agagi mfalme wa Waamaleki wa Yuhai, akawaangamiza hao watu wote kwa upanga lakini Sauli na watu wake wakamwacha Agagi hai, na katika kondoo walio wazuri na ng'ombe na vinono na wanakondoo na chochote kilichochema, wala hawakukubali kuwaangamiza; bali chochote kilichokuwa kibaya na kibovu ndicho walichokiangamiza kabisa. Ndipo neno la Bwana likamjia Samweli kusema, najuta kwa sababu nimemtawaza Sauli awe mfalme, maana amerudi nyuma asinifuate wala hakufanya nilivyomwamuru. Samueli akasikitika akamlilia Bwana usiku kucha. Samueli akaondoka asubuhi na mapema ili aonane na Sauli. Samueli akaambiwa ya kwamba Sauli alifika Karmeli, na tazama, akajisimamishia ukumbusho, akageuka akapita, akatelemkia Giligali. Samueli akamwendea Sauli, naye Sauli akamwambia Ubarikiwe na Bwana, nimeitimiza amri ya Bwana. Samueli akasema maana yake nini basi hiki kilio cha kondoo masikioni mwangu, na, na humlio wa ng'ombe ninausikia? Sauli akasema, nimewaleta kutoka kwa Waamaleki, maana watu waliowaacha hai kondoo na ng'ombe walio wazuri, ili waotoe dhabihu kwa Bwana Mungu wako, nao waliosalia tumewaangamiza kabisa. Ndipo Samueli akamwambia Sauli, ngoja nami nitakuambia neno aliloniambia Bwana usiku huu. Naye akamwambia, haya, sema. Basi Samueli akasema, ingawa ulikuwa mdogo machoni pako mwenyewe, je, hukufanywa kuwa kichwa cha kabila za Israeli? Naye Bwana akakutia mafuta uwe mfalme wa Israeli. Kisha Bwana akakutuma safarini, akasema, enenda ukawaangamize kabisa wale wa amaleki wenye dhambi, upigane nao hata atakapoangamia. Mbona basi hukuitii sauti ya Bwana, bali ukazirukia nyara ukafanya yaliyo maovu machoni pa Bwana. Sauli akamwambia Samueli, hakika mimi nimeitii sauti ya Bwana, nami nimemleta Agagi mfalme wa Wamaleki, tena nimewaangamiza Wamaleki kabisa. Ila watu waliteka nyara kondoo na ng'ombe walio wazuri, katika vitu vilivyowekwa wakfu, kusudi wavitoe dhabihu kwa Bwana Mungu wako huko Giligali. Naye Samueli akasema je, yeah, Bwana huzipenda sadaka za kuteketezwa na dhabihu sawasawa na kuitii sauti ya Bwana? Angalia, kutii ni bora kuliko dhabihu, na kusikia kuliko mafuta ya beberu. Kwani kuasi ni kama dhambi ya uchawi, na ukaidi ni kama ukafiri na vinyago. Kwa kuwa umelikataa neno la Bwana, yeye naye amekukataa wewe usiwe mfalme. Ndipo Sauli akamwambia Samweli, nimefanya dhambi, maana nimeihalifu amri ya Bwana pia na maneno yako, kwa sababu naliwaogopa wale watu, nikaitii sauti yao. Basi sasa nakuomba unisamehe dhambi yangu, rudi pamoja nami, nipate kumwabudu Bwana. Samueli akasema, sitarudi pamoja nawe kwa sababu umelikataa neno la Bwana, Bwana naye amekukataa wewe usiwe mfalme wa Israeli. Naye Samueli alipogeuka aende zake, Sauli akaushika upindo wa vazi lake, nalo likararuka. Basi Samueli akamwambia, leo Bwana amekurarulia ufalme wa Israeli, naye amempa jirani yako aliyemwema kuliko wewe. Tena yeye aliye nguvu za Israeli hatanena uongo wala hataona majuto, maana si mwanadamu hata ajute. Akasema, nimekosa, lakini uniheshimu sasa na kuomba mbele ya wazee wa watu wangu na mbele ya Israeli, rudi pamoja nami ni mwamudu Bwana Mungu wako. Basi Samweli akarudi na kuandamana na Sauli, naye Sauli akamwabudu Bwana. Ndipo Samweli akasema, nileteni hapa Agagi mfalme wa Wamaleki. Basi Agagi akamwendea kwa utepetevu, naye Agagi akasema, bila shaka uchungu wa mauti umeondoka. Lakini Samweli akamjibu, kama upanga wako ulivyofanya wanawake kufiwa na watoto wao, vivyo hivyo mama yako atafiwa miongoni mwa wanawake. Basi Samweli akampata Agagi vipande mbele za Bwana huko Gilgali. Na baada ya hayo, Samueli akaenda zake kule Rama, naye Sauli akakuya kwenda nyumbani kwake huko Gibea ya Sauli. Wala Samweli hakuenda tena kuonana na Sauli hata siku ya kufa kwake, lakini Samueli alikuwa akimlilia Sauli, naye Bwana akaghairi ya kuwa amemtawaza Sauli awe mfalme juu ya Israeli.