Mlango wa nne. Ikawa siku zile Wafilisti walikusanyika ili kupigana na Israeli, nao Waisraeli wakatoka juu ya Wafilisti kwenda vitani, wakatua karibu na Ebenezeri, nao Wafilisti wakatua huko Afeki. Nao Wafilisti wakajipanga juu ya Israeli, na walipopigana, Israeli wakapigwa mbele ya Wafilisti, wakauawa watu wa jeshi lao lililokuwa uwandani wapata watu elfu nne. Hawa watu walipofika kambini, wazee wa Israeli wakasema, mbona Bwana ametupiga leo mbele ya wa Wafilisti? Twende tukalilete sanduku la agano la Bwana toka Shilo hata huku, lije kati yetu na kutuokoa katika mikono ya adui zetu. Basi wakatuma watu kwenda Shilo, nao wakalileta toka huko sanduku la agano la Bwana wa majeshi akaaye juu ya makerubi; na Hofni na Finehasi wana wawili wa Eli walikuwa huko pamoja na sanduku la agano la Mungu. Na sanduku la agano la Bwana lilipoingia kambini, Israeli wote wakapiga kelele kwa sauti kuu hata nchi ikavuma. Nao Wafilisti waliposikia mshindo wa zile kelele walisema, maana yake nini mshindo wa kelele hizi kubwa katika kambi ya Waebrania? Wakatambua ya kuwa sanduku la Bwana limefika kambini. Wafilisti wakaogopa, maana walisema Mungu ameingia wa kambini. Wakasema, ole wetu, kwani halijawa jambo kama hili tangu hapo. Ole wetu! Ni nani atakayetuokoa na mkono wa miungu hawa walio hodari? Hawa ndio miungu waliowapiga Wamisri kwa mapigo ya kila namna jangwani. Iweni hodari na kufanya kiume, enyi Wafilisti, msije mkawa watumwa wa Hebrania wa kama wao walivyokuwa watumwa wenu, fanyeni kiume, mkapigane nao. Wafilisti wakapigana nao, Israeli wakapigwa wakakimbia, kila mtu hemani kwake, wakauawa watu wengi sana, maana katika Israeli walianguka watu thelathini elfu wenye kwenda vitani kwa miguu. Hilo sanduku la Mungu likatwaliwa na Hofni na Finehasi, wale wana wawili wa Eli wakauawa. Basi Mtu mmoja wa Benyamini akapiga mbio kutoka mle jeshini akafika Shilo siku ile ile, hali nguo zake zimeraruliwa na mavumbi kichwani mwake. Alipofika tazama, Eli alikuwa ameketi kitini pake kando ya njia akingojea, maana moyo wake ulitetemeka kwa ajili ya sanduku la Mungu. Na yule mtu alipoingia mjini, akatoa habari, mji wote ukalia. Naye eli aliposikia kelele za kile kilio akasema, maana yake nini kelele za kishindo hiki? Yule mtu akafanya haraka akaenda akamwambia Eli. Basi Eli umri wake umepata miaka tisini na minane, na macho yake yamepufuka hata asiweze kuona. Yule mtu akamwambia Eli, mimi ndimi niliyetoka jeshini, nami leo hivi nimekimbia toka jeshini. Naye ya akasema, yalikwendaje mwanangu? yeye aliyeleta habari akajibu, akasema, Israeli wamekimbia mbele ya Wafilisti, tena watu wengi sana wameuawa, hata na wanawako wawili Hofni na Finehasi wamekufa, pia na sanduku la Mungu limetwaliwa. Ikawa alipolitaja sanduku la Mungu, Eli akaanguka kitini pake kwa nyuma kando ya mlango, shingo yake ikavunjika, akafa maana alikuwa mzee tena mzito, naye alikuwa amewaamua Israeli miaka arobaini. Tena mkwewe mkewe, huyo Finehasi alikuwa mja mzito karibu na kuzaa. Basi aliposikia habari ya kutwaliwa sanduku la Mungu na ya kwamba mkwewe na mumewe wamekufa, akajiinamisha akazaa, maana utungu wake ulimfikilia hata alipokuwa katika kufa wale wanawake walihudhuria karibu naye, wakamwambia usiogope, kwa maana umezaa mtoto mwanamume. Walakini hakujibu wala hakumtazama. Akamwita mtoto Ikabodi akisema, huo utukufu umeondoka katika Israeli kwa sababu sanduku la Mungu lilikuwa limetwaliwa na kwa sababu ya mkwewe na mumewe. Naam akasema, huo utukufu umeondoka katika Israeli maana sanduku la Mungu limetwaliwa.