Mlango wa tano. Ikawa wafalme wa Waamori waliokaa ng'ambo ya Yordani pande za magharibi na wafalme wote wa Wakanaani waliokuwa karibu na bahari, waliposikia jinsi Bwana alivyoyakausha maji ya maja Yordani mbele ya wana wa Israeli hata tulipokwisha kuvuka, basi mioyo yao iliyeyuka, wala haikuwamo roho ya nguvu ndani yao tena kwa ajili ya wana wa Israeli. Wakati huo Bwana akamwambia Yoshua, haya, jifanyie visu vya mawe ya gumegume, watahiri tena wana wa Israeli mara ya pili. Basi Yoshua akajifanyia visu vya mawe ya gumegume akawatahiri wana wa Israeli huko Gibea Haralothi. Na sababu ya Yoshua kutahiri ni hii, watu wote waliotoka Misri, waliokuwa waume, hawa watu waume wote waendao vitani, walikufa katika bara njiani baada ya wao kutoka Misri, kwa kuwa watu wote waliotoka walikuwa wamekwisha kutahiriwa. Lakini watu wote waliozaliwa katika bara njiani walipokwisha kutoka Misri, hao hawakutahiriwa. Kwa kuwa wana wa Israeli walitembea muda wa miaka arobaini barani, hata hilo taifa zima, yaani watu waume waendao vitani waliotoka Misri, walipokuwa wameangamia kwa sababu hawakuisikiza sauti ya Bwana, nao ndio Bwana aliyowapia ya kwamba hatawaacha waione hiyo nchi ambayo Bwana aliwapia baba zao kwamba atatupa sisi nchi ijayo maziwa na asali. Na watoto wao aliowainua badala yao, ndiyo hao aliyewatahiri Yoshua, kwa kuwa wao walikuwa hawakutahiriwa, kwa maana walikuwa hawakuwatahiri njiani. Ilikuwa walipokwisha kutahiriwa taifa zima, wakakaa kila mtu mahali pake maragoni. Hata walipopoa, Bwana akamwambia Yoshua, siku hii ya leo nimeiviringisha hiyo aibu ya Misri iondoke juu yenu. Kwa hiyo jina la mahali pale likaitwa Gilgali hata hivi leo. Basi wana wa Israeli wakapanga hema zao huko Gilgali, nao wakala siku kuu ya Pasaka siku ya kumi na nne ya mwezi ioni katika nchi tambarare za Yeriko. Nao wakala katika mazao ya nchi siku ya pili ya kuiandama hiyo siku kuu ya Pasaka, mikate isiyotiwa chachu na bisi. Siku iyo hiyo ndipo ile mana ikakoma, siku ya pili yake baada ya wao kuyala hayo mazao ya nchi, na hao wana wa Israeli hawakuwa na mana tena, lakini wakala katika viliwa vya nchi ya Kanani mwaka huo. Ikawa hapo Yoshua alipokuwa karibu na mji wa Yeriko, akavua macho yake na kuangalia, na tazama, mtu mume akasimama kumkabili mbele yake, naye ya alikuwa na upanga wazi mkononi mwake. Yoshua akamwendea na kumwambia je, wewe upande wetu au upande wa adui zetu? Akasema, la, lakini nimekuja sasa, nili amiri wa jeshi la Bwana. Yoshua akapomoka kiuso uso hata nchi, naye akasujudu akamuuliza, Bwana wangu aniambia nini mimi mtumishi wake? Huyo amiri wa jeshi la Bwana akamwambia Yoshua, vua viatu vyako miguuni mwako, kwa kuwa mahali hapo usimamapo ni patakatifu. Yoshua akafanya vivyo.