Mlango wa nne. Ikawa hapo hilo taifa zima lilipokuwa limekwisha vuka Yordani, ndipo Bwana akanena na Yoshua akamwambia, haya, twaeni watu kumi na wawili katika hao watu, kila kabila mtu mmoja, kisha uwaamrishe kusema, twaeni mawe kumi na mawili hapo katikati ya Yordani, mahali hapo miguu ya hao makuhani iliposimama imara, mwende nayo mawe hayo mkayaweke nchi kambini hapo mtakapolala usiku huu. Basi Yoshua akawaita hao watu kumi na wawili aliyokuwa amewaweka tayari tangu hapo katika wana wa Israeli, kila kabila mtu mmoja. Naye Yoshua akawaambia, haya piteni ninyi, mtangulie mbele ya sanduku la Bwana Mungu wenu, mwende pale katikati ya Yordani mkatwaye kila mtu wenu jiwe moja begani mwake kwa kadiri ya hesabu ya kabila za wana wa Israeli, ili kwamba jambo hili liwe ishara kati yenu, hapo watoto wenu watakapowauliza ninyi katika siku zijazo, wakisema, ni nini maana yake mawe haya? Ndipo mtakapowaambia ni kwa sababu maji ya Yordani yalitindika mbele ya sanduku la agano la Bwana, hapo lilipovuka Yordani. Hayo maji ya Yordani yalitindika, na mawe haya Yatakuwa ni ukumbusho kwa wana wa Israeli milele. Basi wana wa Israeli walifanya vile vile kama Yoshua alivyowaamuru, nao wakatoa mawe kumi na mawili pale katikati ya Yordani, kama Bwana alivyomwambia Yoshua, sawasawa na hesabu ya kabila za wana wa Israeli. Wakayachukua, wakavuka nayo hata mahali pale walipolala, nao wakayaweka nchi kuko huko. Kisha Yoshua akapanga mawe kumi na mawili katikati ya Yordani mahali pale miguu ya hao makuhani waliolichukua hilo sanduku la agano iliposimama, nayo yapo pale pale hata hivi leo. Kwa kuwa makuhani waliolichukua hilo sanduku walisimama katikati ya Yordani, hata mambo yote Bwana aliyomwamuru Yoshua awaambie hao watu yakaisha, sawasawa na hayo yote Musa aliyokuwa amemwamuru Yoshua. Kisha hao watu wakafanya haraka wakavuka Ikawa watu wote walipokuwa wamekwisha vuka kabisa, hilo sanduku la Bwana likavuka na hao makuhani, mbele ya macho ya hao watu. Na wana wa Rubeni na wana wagadi na hiyo nusu ya kabila ya Manase wakavuka hali ya kuvaa silaha mbele ya wana wa Israeli kama Musa alivyowaambia. Walipata kama watu arobaini elfu hesabu yao, wenye kuvaa silaha tayari kwa vita, waliovuka mbele ya Bwana waende vitani hata nchi tambarare za Yeriko. Siku ile Bwana alimtukuza Yoshua mbele ya macho ya Israeli wote, nao wakamcha kama walivyokuwa wakimcha Musa siku zote za maisha yake. Kisha Bwana akanena na Yoshua akamwambia, haya, uwaamuru makuhani hao waliolichukua sanduku la ushuhuda kwamba wakwe juu kutoka mle katika Yordani. Basi Yoshua akawaamuru hao makuhani akawaambia, Haya, kweeni mtoke Yordani. Ilikuwa hapo hao makuhani waliolichukua sanduku la agano la Bwana walipokwea juu kutoka mle kati ya Yordani, na nyayo za miguu yao hao makuhani zilipoinuliwa na kutiwa katika nchi kavu, ndipo maji ya Yordani yaliporudi mahali pake na kujaa na kuipita mipaka yake, kama yalivyokuwa hapo kwanza. Na hao watu wakakwea kutoka Yordani siku ya kumi ya mwezi wa kwanza, wakapiga kambi Gilgali, katika mpaka wa mashariki wa Yeriko. Na yale mawe kumi na mawili walioyatoa katikati ya Yordani, Yoshua akayasimamisha Gilgali. Akawaambia wana wa Israeli akasema, watoto wenu watakapowauliza baba zao katika siku zijazo, wakisema, mawe haya maana yake ni nini? Ndipo mtakapowaarifu watoto wenu mkisema, Israeli walivuka mto huu wa Yordani kwa njia ya nchi kavu, kwa sababu Bwana Mungu wenu aliyakausha maji ya Yordani mbele yenu hata mlipokwisha kuvuka, kama Bwana Mungu wenu alivyoitenda bahari ya Shamu, aliyoikausha mbele yetu hata tulipokwisha kuvuka; watu wote wa duniani wapate kujua mkono wa Bwana, ya kuwa ni mkono wenye uweza ili wamche Bwana Mungu wenu milele.