Mlango wa kumi na moja. Kwa ajili hii mpende Bwana Mungu wako na kushika siku zote mausia yake na amri zake na hukumu zake na maagizo yake, nanyi jueni leo kwa kuwa sisemi sasa na vijana vyenu ambao hawakujua wala hawakuona adhabu ya Bwana Mungu wenu, ukuu wake na mkono wake wa nguvu na mkono wake ulionyoka na ishara zake na kazi zake alizomfanya Farao mfalme wa Misri na nchi yake yote katikati ya Misri, na alivyolifanya jeshi la Misri farasi zao na magari yao na alivyowafunikiza maji bahari ya Shamu walipokuwa wakiwaandama na alivyowaangamiza Bwana hata hivi leo, na mambo aliyowafanyia ninyi barani hata mkaja mahali hapa, na alivyowafanya Dathani na Abiramu wana wa Eliabu mwana wa Rubeni, nchi ilivyofunua kinywa chake ikawameza, na walio nyumbani mwao na mahema yao, na kila kitu kilichokuwa hai kikawafuata katikati ya Israeli yote. Lakini macho yenu yameiona kazi kubwa ya Bwana aliyoifanya yote. Kwa hiyo yaangalieni maagizo yote ni waagizayo leo, mpate kuwa na nguvu na kuingia mkaimiliki nchi mwivukiayo kuimiliki, nanyi mpate kuzifanya siku zenu kuwa nyingi juu ya nchi Bwana aliwaapia baba zenu ya kuwa atawapa wao na kizazi chao nchi imiminikayo maziwa na asali. Kwa kuwa nchi mwingiayo kuimiliki si mfano wa nchi ya Misri mlikotoka, uliyokuwa ukipanda mbegu zako humo na kuinywesheleza kwa mguu wako kama shamba la mboga. Lakini nchi mwivukiayo kuimiliki ni nchi ya vilima na mabonde, nayo hunywesha maji ya mvua ya mbinguni. Nayo ni nchi itunzwayo na Bwana Mungu wako. Macho ya Bwana Mungu wako ya juu yake tangu mwanzo wa mwaka hata mwisho wa mwaka. Tena itakuwa mtakaposikiza kwa bidii maagizo yangu niwaagizayo leo. Kwa kumpenda Bwana Mungu wenu na kumtumikia kwa mioyo yenu yote na roho zenu zote ndipo nitakapowapa mvua ya nchi yenu kwa wakati wake, mvua ya masika na mvua ya vuli. Upate kuvuna nafaka yako na divai yako na mafuta yako, nami na nitakupa nyasi katika mavue yako kulisha wanyama wako wa mifugo, nawe utakula na kushiba. Jitunzeni nafsi zenu, mioyo yenu isije ikadanganywa, mkageuka na kutumikia miungu mingine na kuiabudu, hasira za Bwana zikawaka juu yenu, naye akafunga mbingu kusiwe na mvua, wala nchi isitoe matunda yake, mkaangamia kwa upesi Mtoke katika nchi nzuri awapayo Bwana. Kwa hiyo yawekeni maneno yangu mioyoni mwenu na rohoni mwenu, yafungeni yawe dalili juu ya mikono yenu, nayo yatakuwa kama utepe katikati ya macho yenu, nayo wafunzeni vijana vyenu kwa kuyazungumza uketipo katika nyumba yako na utembeapo njiani na ulalapo na uondokapo, tena yaandike juu ya miimo ya nyumba yako na juu ya malango yako, ili siku zenu zifanywe nyingi na za vijana vyenu, nao juu ya nchi Bwana aliyowaapia baba zenu kuwa atawapa kama zilivyo siku za mbingu juu ya nchi. Kwa kuwa kwamba mtayashika kwa bidii maagizo haya yote niwaagizayo kuyafanya, kumpenda Bwana Mungu wenu na kutembea katika njia zake zote na kushikamana naye, ndipo Bwana atakapowafukuza mataifa haya yote mbele yenu, nanyi na mtamiliki mataifa makubwa yenye nguvu kuwapita ninyi. Kila mahali mtakapokanyaga kwa nyayo za miguu yenu, patakuwa penu. Tokea hilo jangwa na Lebanoni na tokea mto wa Frati mpaka bahari ya magharibi, itakuwa ndiyo mipaka yenu. Hapatakuwa na mtu atakayeweza kusimama mbele yenu. Bwana Mungu wenu ataweka utisho wenu na kuhofiwa kwenu juu ya nchi yote mtakayoikanyaga kama alivyowaambia. Angalieni, nawaekea mbele yenu hivi leo baraka na laana. Baraka ni hapo mtakapoyasikiza maagizo ya, ya Bwana Mungu wenu ni waagizayo leo, na laana ni hapo msiposikiza maagizo ya Bwana Mungu wenu mkikengeuka katika njia ni waagizayo leo kwa kuandama miungu mingine msiyoijua. Tena itakuwa atakapokuleta Bwana Mungu wako na kukutia katika nchi uendayo kuimiliki, ndipo uiweke baraka juu ya mlima wa Gerizimu na laana uiweke juu ya mlima wa Ebali. Je, haiwi ng'ambo ya Yordani nyuma ya njia ya machweo ya jua, katika nchi ya Wakanaani waketio katika Araba kuelekea Gilgali kando ya hiyo mialoni ya More? Kwani ninyi mtavuka Yordani mwingie kuimiliki nchi awapayo Bwana mungu wenu Nanyi mwimiliki na kuketi humo. Nanyi angalieni, msifanye amri na hukumu zote niwawekeazo leo mbele yenu.