Mlango wa kumi na sita. Basi Kora mwana wa Ishari mwana wa Kohathi mwana wa Lawi akatoa watu pamoja na Dathani na Abiramu wana wa Eliabu na Oni mwana wa Pelethi waliokuwa wana wa Rubeni nao pamoja na watu kadha wa kadha wa wana wa Israeli watu mia mbili na hamsini wakuu wa mkutano waliokuwa wateule wa mkutano. Watu wenye sifa wakainuka mbele ya Musa, nao wakakusanyika kinyume cha Musa na Haruni na kuambia, ninyi inawatosha, kwa kuwa mkutano wote ni mtakatifu, kila mmoja miongoni mwao, Bwana naye yukati yao. Nini basi kujitukuza juu ya mkutano wa Bwana? Musa aliposikia maneno haya akapomoka kifudifudi, kisha akanena na Kora na mkutano wake wote, akawaambia Asubuhi Bwana ataonyesha ni kina nani walio wake, kisha ni nani aliye mtakatifu tena ni nani atakayemkaribisha kwake; maana yeye atakayemchagua ndiye atakayemsongeza kwake. Fanyeni neno hili: twaeni vyetezo, ninyi Kora na mkutano wake wote, vitieni na moto mkaweke na uvumba juu yake mbele za Bwana kesho; kisha itakuwa ya kwamba mtu Bwana atakayemchagua yeye atakuwa mtakatifu. Inawatosha ninyi enyi wana wa Lawi. Musa akamwambia Kora, sikizeni basi, enyi wana wa Lawi, je, mwaona kuwa ni jambo dogo kwenu kuwa Mungu wa Israeli amewatenga ninyi na mkutano wa Israeli ili apate kuwakaribisha kwake, ili mfanye utumishi wa maskani ya Bwana na kusimama mbele ya mkutano ili kuwatumikia, tena ya kuwa amekuleta uwe karibu na ndugu zako wote wa wana Walawi pamoja nawe nanyi. Je, mwataka na ukuhani pia? Kwa sababu hii, wewe na mkutano wako wote mmekusanyika kinyume cha Bwana na Haruni. Je, yeye ni nani hata mkamnungunikia? Kisha Musa akatuma kuwaita Dathani na Abiramu, wana wa Eliabu, nao wakasema hatuji sisi. Je, ni jambo dogo wewe kutuleta kutoka nchi iliyojawa na maziwa na asali ili kutuua jangwani, lakini pamoja na haya wajikuza mwenyewe uwe mkuu juu yetu kabisa. Kisha hukutuleta katika nchi iliyojawa na maziwa na asali, wala hukutupa urithi wa mashamba na mashamba mizabibu. Je, unataka kuwatoboa wa macho watu hawa? Hatuji. Musa kakasirika sana, akamwambia Bwana, usiikubali sadaka yao mimi sikutoa hata punda mmoja kwao wala sikumuumiza hata mtu mmoja miongoni mwao kisha musa akamwambia kora wewe na mkutano wako wote iweni hapa mbele ya bwana kesho wewe na wao na haruni mkatwae kila mtu chetezo chake na kutia uvumba juu yake mkavilete mbele za bwana vietezo mia mbili na hamsini wewe pia na haruni na kila mtu na awe na chetezo chake. Basi wakavitwaa kila mtu chetezo chake, wakatia na moto ndani yake, wakatia na uvumba juu ya moto na kusimama pale mlangoni pa hema ya kukutania pamoja na Musa na Haruni. Kisha Kora akakutanisha mkutano wote kinyume chao mlangoni pa hema ya kukutania, na utukufu wa Bwana ukatokea mbele ya mkutano wote. Kisha Bwana akanena na Musa na Haruni na kuwaambia jitengeni, ninyi mkaondoke kati ya mkutano huu, ili nipate kuangamiza mara moja. Nao wakapomoka kifudifudi, wakasema, E Mungu, Mungu wa roho za wenye mwili wote, je, mtu mmoja atafanya dhambi nawe utaukasirikia mkutano wote? Bwana akasema na Musa na kumwambia, nena na mkutano na kuambia, ondokeni ninyi hapo karibu na maskani ya Kora na Dathani na Abiramu. Basi Musa akainuka na kuwaendea Dathani na Abiramu, na wazee wa Israeli wakaandamana naye. Akasema na mkutano na kuwaambia, Nawasihi, ondokeni penye hema za hawa watu waovu, wala msiguse kitu chao chochote, msiangamizwe katika dhambi zao zote. Basi wakaondoka hapo karibu na maskani ya Kora na Dathani na Abiramu pande zote. Nao kina Dathani na Abiramu wakatoka nje wakasimama mlangoni mwa hema zao pamoja na wake zao na wana wao na watoto wao wadogo. Musa akasema, kwa jambo hili mtajua ya kwamba Bwana amenituma ili nifanye kazi hizi zote, kwa kuwa mimi sikuzifanya kwa akili zangu mwenyewe. Kama watu hawa wakifa kifo cha siku zote, kama watu wote wafanyavyo, au kama wakipatilizwa kwa mapatilizo ya watu wote, hapo basi Bwana hakunituma mimi. Lakini Bwana akiumba kitu kipya, na hiyo nchi ikafunua kinywa chake na kuwameza pamoja na wote walio nao, nao washukia shimoni wali hai, ndipo mtatambua ya kwamba watu hawa wamemdharau Bwana. Basi ilikuwa hapo alipokwisha kusema maneno haya yote, nchi iliyokuwa chini yao ikapasuka Nchi ikafunua kinywa chake na kuwameza na watu wa nyumba zao na wote walioshikamana na Kora na vyombo vyao vyote. Basi wao na wote waliokuwa nao wakashukia shimoni wali hai, nayo nchi ikawafunika wakaangamia kutoka mle mkutanoni. Na Waisraeli wote waliokuwa kando kando yao wakakimbia kwa ajili ya kilio chao, kwa kuwa walisema, nchi isije kutumeza na sisi. Kisha moto ukatoka kwa Bwana ukawateketeza hao watu mia mbili na hamsini waliofukiza uvumba. Kisha Bwana akanena na Musa na kumwambia, mwambie Eleazari mwana wa Haruni kuhani, avitoe vile vyetezo hapo penye moto, ukaomwage huo moto kule, kwani ni vitakatifu vile vyetezo vya hao waliofanya dhambi na kuzihasiri nafsi zao wenyewe, na vifanywe mbao za kufuliwa cha madhabahu kwa kuwa walivisongeza mbele za Bwana navyo ni vitakatifu. Vitakuwa ishara kwa wana wa Israeli. Basi Eleazari kuhani akavitwaa vile vyetezo vya shaba vilivyosongezwa na hawa walioteketezwa, nao wakavifua viwe kifuniko cha madhabahu, viwe ukumbusho kwa wana wa Israeli, ili mgeni awa yeyote asiye wa kizazi cha Haruni asikaribie kufukiza uvumba mbele za Bwana. Siwe mfano wa Kora na mkutano wake, kama Bwana alivyonena naye kwa mkono wa Musa. Lakini siku ya pili yake, mkutano wote wa wana wa Israeli wakamnung'unikia Musa na Haruni wakasema, ninyi mmewaua watu wa Bwana. Basi ilikuwa hapo huo mkutano ulipokuwa umekutanika kinyume cha Musa na kinyume cha Haruni, wakaangalia upande wa hema ya kukutania, na tazama hilo wingu likaifunika hema na utukufu wa Bwana ukaonekana. Na Musa na Haruni wakaenda hapo mbele ya hema ya kukutania, naye Bwana akanena na Musa na kumwambia, ondokeni kati ya mkutano ili niwaangamize mara moja. Wao wakapomoka kifudifudi. Musa akamwambia Haruni, haya, shika chetezo chako ukatie moto ndani yake, moto wa madhabahuni, kisha utie na uvumba juu ya moto ukakichukue haraka uende nacho katika huo mkutano ukawafanyia upatanisho kwa kuwa ghadhabu zimetoka kwa Bwana, hiyo tauni imeanza. Basi Haruni akashika chetezo kama Musa alivyonena, akapiga mbio akaenda katikati ya mkutano, na tazama tauni ilikuwa imeanza kati ya watu. Akatia uvumba juu ya moto na kufanya upatanisho kwa ajili ya hao watu, akasimama kati ya hao waliokufa na hao waliokuwa wakali hai, tauni ikazuiwa. Basi waliokufa kwa tauni walikuwa kumi na nne elfu na mia saba zaidi ya hao waliokufa katika jambo la Kora. Haruni akamrudia Musa pale mlangoni pahema ya kukutania, hiyo tauni ikazuiwa.