Mlango wa saba. Ilikuwa siku hiyo Musa alipokwisha kuisimamisha maskani na kuitia mafuta na kuitakasa na vyombo vyake vyote, na hiyo madhabahu na vyombo vyake vyote na kuvitia mafuta na kuvitakasa, ndipo wakuu wa Israeli, vichwa vya nyumba za baba zao, wakatoa matoleo. Hao ndio wakuu wa kabila hao ndio waliokuwa juu yao waliohesabiwa. Nao wakamletea Bwana matoleo yao, magari sita yenye mafuniko juu, na ng'ombe kumi na wawili, gari moja kwa wakuu wawili wawili, na ng'ombe mmoja kwa kila mkuu. Nao wakayasongeza hapo mbele ya maskani. Kisha Bwana akanena na Musa na kumwambia, pokea mikononi mwao ili kwamba viwe vya kutumiwa katika utumishi wa hema ya kukutania. Nawe utawapa Walawi vitu hivyo, kila mtu utampa kama utumishi wake ulivyo. Basi Musa akapokea hayo magari na ng'ombe, akawapa Walawi. Wana wa Gerishoni akawapa magari mawili na ng'ombe wanne kama utumishi wao ulivyokuwa. Na wana wa Merari akawapa magari manne na ng'ombe wanane kama utumishi wao ulivyokuwa chini ya mkono wa Ithamari mwana wa Haruni kuhani. Lakini hakuwapa wana wa Kohathi, maana utumishi wa vile vitu vitakatifu ulikuwa ni wao, nao wakavichukua mabegani mwao. Kisha wale wakuu wakatoa matoleo kwa ajili ya kuiweka wakfu madhabahu katika siku hiyo iliyotiwa mafuta, wakuu wakayatoa matoleo yao mbele ya madhabahu. Kisha Bwana Kanena na Musa na kumwambia, watasongeza matoleo yao, kila mkuu kwa siku yake, kwa ajili ya kuiweka wakfu madhabahu. Basi aliyetoa matoleo yake siku ya kwanza ni Nashoni mwana wa Aminadabu wa kabila ya Yuda, na matoleo yake yalikuwa sahani moja ya fedha, uzani wake ni shekeli 130 na bakuli moja ya fedha, uzani wake ni shekeli sabini kwa shekeli ya mahali patakatifu, vyombo hivyo vyote viwili vilikuwa vimejaa unga mwembamba uliochanganywa na mafuta kuwa sadaka ya unga, na kijiko kimoja cha dhahabu uzani wake shekeli kumi, kimejaa uvumba, ngombe mmoja mume mchanga na kondoo mmoja mume na mwanakondoo mume mmoja wa mwaka wa kwanza kuwa sadaka ya kuteketezwa, mbuzi mume mmoja kuwa sadaka ya dhambi, na kwa ajili ya dhabihu ya sadaka za amani, ng'ombe waume wawili, na kondoo waume watano, na mbuzi waume watano, na wanakondoo watano waume wa mwaka wa kwanza. Hayo ndiyo matoleo ya Nashoni mwana wa Aminadabu. Siku ya pili Nethaneli mwana wa Suari, mkuu wa Isakari, alitoa; yeye akasongeza matoleo yake Sahani moja ya fedha uzani wake ni shekeli mia na thelathini na bakuli moja ya fedha uzani wake shekeli sabini kwa shekeli ya mahali patakatifu; vyombo hivyo vyote viwili vilikuwa vimejaa unga mwembamba uliochanganywa na mafuta kuwa ni sadaka ya unga; na kijiko kimoja cha dhahabu uzani wake shekeli kumi kilikuwa kimejaa uvumba; na ng'ombe mmoja mume mchanga na kondoo mume mmoja na mwanakondoo mume mmoja wa mwaka wa kwanza kuwa sadaka ya kuteketezwa, na mbuzi mume mmoja kuwa sadaka ya dhambi, na kwa dhabihu ya sadaka za amani ng'ombe wawili waume na kondoo waume watano na mbuzi waume watano na wanakondoo watano waume wa mwaka wa kwanza. Hayo ndiyo matoleo ya Nethaneli mwana wa Suari siku ya tatu. Eliabu mwana wa Heloni, mkuu wa wana wa Zabuloni. Matoleo yake yalikuwa sahani moja ya fedha, uzani wake ni shekeli mia na thelathini, na bakuli moja ya fedha, uzani wake shekeli sabini, kwa shekeli ya mahali patakatifu; vyombo hivyo vyote viwili vilikuwa vimejaa unga mwembamba uliochanganywa na mafuta, kuwa sadaka ya unga; na kijiko kimoja cha dhahabu, uzani wake shekeli kumi kilichojaa uvumba na ng'ombe mmoja mume mchanga na kondoo mume mmoja na mwanakondoo mume mmoja wa mwaka wa kwanza, kuwa sadaka ya kuteketezwa na mbuzi mume mmoja kuwa sadaka ya dhambi. Tena kwa ajili ya dhabihu ya sadaka za amani, ng'ombe wawili waume na kondoo waume watano na mbuzi waume watano na wanakondoo watano waume wa mwaka wa kwanza. Hayo ndiyo matoleo ya Eliabu mwana wa Heloni. Siku ya nne, Elisuri mwana wa Shedeuri, mkuu wa wana wa Rubeni. Matoleo yake yalikuwa sahani moja ya fedha, uzani wake ni shekeli mia na thelathini, na bakuli moja ya fedha, uzani wake shekeli sabini kwa shekeli ya mahali patakatifu; vyombo hivyo vyote viwili vilikuwa vimejaa unga mwembamba uliochanganywa na mafuta wa sadaka ya unga na kijiko kimoja cha dhahabu uzani wake shekeli kumi kilichojaa uvumba, na ngombe mmoja mume mchanga na kondoo mume mmoja na mwanakondoo mume mmoja wa mwaka wa kwanza kuwa sadaka, sadaka ya kuteketezwa, na mbuzi mume mmoja kuwa sadaka ya dhambi. Tena kwa ajili ya dhabihu ya sadaka za amani ngombe wawili waume na kondoo waume watano na mbuzi waume watano na wanakondoo watano waume wa mwaka wa kwanza. Na hayo ndiyo matoleo ya Elisuri mwana wa Shedeuri. Siku ya tano, Shelumieli mwana wa Surishadai, mkuu wa wana Simeoni. Matoleo yake yalikuwa sahani moja ya fedha uzani wake ni shekeli mia na thelathini, na bakuli moja ya fedha uzani wake shekeli sabini kwa shekeli ya mahali patakatifu vyombo hivyo vyote viwili vilikuwa vimejaa unga mwembamba uliochanganywa na mafuta, kuwa sadaka ya unga, na kijiko kimoja cha dhahabu uzani wake shekeli kumi, kilichojaa uvumba, na ng'ombe mmoja mume mchanga na kondoo mume mmoja na mwanakondoo mume mmoja wa mwaka wa kwanza, kuwa sadaka ya kuteketezwa, na mbuzi mume mmoja kuwa sadaka ya dhambi, tena kwa ajili ya dhabihu ya sadaka za amani ng'ombe wawili waume na kondoo waume watano na mbuzi waume watano na wa wanakondoo kondoo watano waume wa mwaka wa kwanza. Hayo ndiyo matoleo ya Shelumieli mwana wa Surishadai. Siku ya sita, Eliasafu mwana wa Deueli mkuu wa wana wa Gadi, matoleo yake yalikuwa sahani moja ya fedha uzani wake ni shekeli mia na thelathini na bakuli moja ya fedha uzani wake shekeli sabini kwa shekeli ya mahali patakatifu, vyombo hivyo vyote viwili vilikuwa vimejaa unga mwembamba uliochanganywa na mafuta kuwa sadaka ya unga, na kijiko kimoja cha dhahabu uzani wake shekeli kumi kilichojaa uvumba, na ngombe mmoja mume mchanga na kondoo mume mmoja na mwanakondoo mume mmoja wa mwaka wa kwanza kuwa sadaka, sadaka ya kuteketezwa na mbuzi mume mmoja kuwa sadaka ya dhambi. Tena kwa ajili ya dhabihu ya sadaka za amani ng'ombe wawili waume na kondoo waume watano na mbuzi waume watano na wanakondoo watano waume wa mwaka wa kwanza. Hayo ndiyo matoleo ya Eliasafu ya mwana wa Deueli. Siku ya saba, Elishama mwana wa Amihudi mkuu wa wana wa Efraimu matoleo yake yalikuwa sahani moja ya fedha uzani wake ni shekeli mia na thelathini na bakuli moja ya fedha uzani wake shekeli sabini kwa shekeli ya mahali patakatifu. Vyombo hivyo vyote viwili vilikuwa vimejaa unga mwembamba uliochanganywa na mafuta kuwa sadaka ya unga na kijiko kimoja cha dhahabu uzani wake shekeli kumi kilichojaa uvumba na ng'ombe mmoja mume mchanga na kondoo mume mmoja na mwanakondoo mume mmoja wa mwaka wa kwanza kuwa sadaka ya kuteketezwa, na mbuzi mume mmoja kuwa sadaka ya dhambi; tena kwa ajili ya dhabihu ya sadaka za amani ng'ombe wawili waume na kondoo waume watano na mbuzi waume watano na wanakondoo watano waume wa mwaka wa kwanza. Hayo ndiyo matoleo ya Elishama mwana wa Amihudi. Siku ya nane, Gamalieli mwana wa Pedasuri, mkuu wa wana wa Manase. Matoleo yake yalikuwa sahani moja ya fedha, uzani wake ni shekeli mia na thelathini, na bakuli moja ya fedha, uzani wake shekeli sabini, kwa shekeli ya mahali patakatifu; vyombo hivyo vyote viwili vilikuwa vimejaa unga mwembamba uliochanganywa na mafuta kuwa sadaka ya unga, na kijiko kimoja cha dhahabu uzani wake shekeli kumi kilichojaa uvumba, na ng'ombe mmoja mume mchanga na kondoo mume mmoja na mwanakondoo mume mmoja wa mwaka wa kwanza kuwa sadaka ya kuteketezwa, na mbuzi mume mmoja kuwa sadaka ya dhambi, tena kwa ajili ya dhabihu ya sadaka za amani ng'ombe wawili waume na kondoo waume watano na mbuzi waume watano na wanakondoo watano waume wa mwaka wa kwanza. Hayo ndiyo matoleo ya Gamalieli mwana wa Pedasuri. Siku ya kenda, Abidani mwana wa Gideoni, mkuu wa wana wa Benyamini, matoleo yake yalikuwa sahani moja ya fedha uzani wake ni shekeli mia na thelathini, na bakuli moja ya fedha uzani wake shekeli sabini kwa shekeli ya mahali patakatifu. Vyombo hivyo vyote viwili vilikuwa vimejaa unga mwembamba uliochanganywa na mafuta kuwa sadaka ya unga, na kijiko kimoja cha dhahabu uzani wake shekeli kumi kilichojaa uvumba, na ng'ombe mmoja mume mchanga, na kondoo mume mmoja, na mwanakondoo mume mmoja wa mwaka wa kwanza kuwa sadaka ya kuteketezwa, na mbuzi mume mmoja kuwa sadaka ya dhambi. Tena kwa ajili ya dhabihu ya sadaka za amani ng'ombe wawili waume na kondoo waume watano na mbuzi waume watano na wanakondoo watano waume wa mwaka wa kwanza. Hayo ndiyo matoleo ya Abidani mwana wa Gideoni. Siku ya kumi, Ahiezeri mwana wa Amishadai mkuu wa wana wa Dani matoleo yake yalikuwa sahani moja ya fedha uzani wake ni shekeli mia na thelathini na bakuli moja ya fedha uzani wake shekeli sabini kwa shekeli ya mahali patakatifu. Vyombo hivyo vyote viwili vilikuwa vimejaa unga mwembamba uliochanganywa na mafuta kwa sadaka ya unga, na kijiko kimoja cha dhahabu uzani wake shekeli kumi kilichojaa uvumba, na ngombe mmoja mume mchanga na kondoo mume mmoja na mwanakondoo mume mmoja wa mwaka wa kwanza kuwa sadaka ya kuteketezwa, na mbuzi mume mmoja kuwa sadaka ya dhambi; tena kwa ajili ya dhabihu ya sadaka za amani, ng'ombe wawili waume, na kondoo waume watano, na mbuzi waume watano, na wanakondoo watano waume wa mwaka wa kwanza. Haya ndiyo matoleo ya Ahiezeri mwana wa Amishadai. Siku ya kumi na moja Pagieli mwana wa Ukrani, mkuu wa wana wa Asheri. Matoleo yake yalikuwa sahani moja ya fedha, uzani wake ni shekeli mia na thelathini na bakuli moja ya fedha, uzani wake shekeli sabini kwa shekeli ya mahali patakatifu; vyombo hivi vyote viwili vilikuwa vimejaa unga mwembamba uliochanganywa na mafuta, kuwa sadaka ya unga, na kijiko kimoja cha dhahabu uzani wake shekeli kumi kilichojaa uvumba na ngombe mmoja mume mchanga na kondoo mume mmoja na mwanakondoo mume mmoja wa mwaka wa kwanza kuwa sadaka kuteketezwa, na mbuzi mume mmoja kuwa sadaka ya dhambi. Tena kwa ajili ya dhabihu ya sadaka za amani, ngombe wawili waume na kondoo waume watano na mbuzi waume watano na wanakondoo watano waume wa mwaka wa kwanza. Hayo ndiyo matoleo ya Pagieli mwana wa Okrani. Na siku ya kumi na mbili Ahira mwana wa Enani, mkuu wa wana wa Naftali, matoleo yake yalikuwa sahani moja ya fedha, uzani wake ni shekeli mia na thelathini, na bakuli moja ya fedha, uzani wake shekeli sabini, kwa shekeli ya mahali patakatifu; vyombo hivyo vyote viwili vilikuwa vimejaa unga mwembamba uliochanganywa na mafuta kuwa sadaka ya unga, na kijiko kimoja cha dhahabu uzani wake shekeli kumi kilichojaa uvumba, na ngombe mmoja mume mchanga, na kondoo mume mmoja, na mwanakondoo mume mmoja wa mwaka wa kwanza kuwa sadaka ya kuteketezwa, na mbuzi mume mmoja kuwa sadaka ya dhambi. Tena kwa ajili ya dhabihu ya sadaka za amani Ng'ombe wawili waume na kondoo waume watano na mbuzi waume watano na wanakondoo watano waume wa mwaka wa kwanza. Hayo ndiyo matoleo ya Ahira mwana wa Enani. Hayo ndiyo matoleo yaliyotolewa na wakuu wa Israeli kwa ajili ya kuiweka wakfu madhabahu siku hiyo ilipotiwa mafuta. Sahani za fedha kumi na mbili na bakuli za fedha kumi na mbili na vijiko vya dhahabu kumi na viwili. Kila sahani ya fedha uzani wake ni shekeli mia thelathini na kila bakuli uzani wake ni shekeli sabini. Fedha yote ya vile vyombo ilikuwa shekeli elfu mbili na mia nne kwa shekeli ya mahali patakatifu. Na vijiko vya dhahabu vilivyojaa uvumba kumi na viwili, uzani wake kila kijiko shekeli kumi kwa shekeli ya mahali patakatifu. Dhahabu yote ya vile vijiko ilikuwa shekeli mia na ishirini. Ng'ombe wote waliokuwa wa sadaka ya kuteketezwa walikuwa ng'ombe waume kumi na wawili, na hao kondoo waume walikuwa kumi na wawili, na wanakondoo waume wa mwaka wa kwanza walikuwa kumi na wawili, pamoja na sadaka yao ya unga, na mbuzi waume wa sadaka ya dhambi ni kumi na wawili. Na ng'ombe wote waliokuwa wadhabihu ya sadaka za amani ni ng'ombe waume ishirini na wanne, na hao kondoo waume walikuwa ni sitini na hao mbuzi waume walikuwa ni sitini na wanakondoo waume wa mwaka wa kwanza walikuwa sitini Hayo ndiyo matoleo yaliyotolewa kwa ajili ya kuiweka wakfu madhabahu baada ya hiyo madhabahu kutiwa mafuta. Kisha Musa alipoingia ndani ya hema ya kukutania ili kunena na Mungu, ndipo alipoisikia sauti ikinena naye kutoka hapo juu ya kiti cha rehema kilichokuwa juu ya sanduku la ushahidi, ikatoka kati ya yale makerubi mawili, naye akanena naye.