Mlango wa tatu. Basi vizazi vya Haruni na Musa, siku hiyo Bwana aliyosema na Musa katika mlima wa Sinai ni hivi. Tena majina ya hao wana wa Haruni ni haya, Nadabu mzaliwa wa kwanza na Abihu na Eleazari na Ithamari. Hayo ndiyo majina ya wana wa Haruni hao makuhani waliotiwa mafuta, ambao aliwaweka wakfu ili wafanye kazi ya ukuhani. Ishanadabu na Abihu walikufa mbele za Bwana waliposongeza moto wa kigeni mbele za Bwana katika bara ya Sinai. Nao walikuwa hawana wana na hawana na Eleazari na Ithamari wakafanya kazi ya ukuhani mbele ya uso wa Haruni baba yao. Kisha Bwana akanena na Musa na kumwambia, ilete karibu kabila ya Lawi ukawaweke mbele ya Haruni kuhani ili wapate kumtumikia nao wataulinda ulinzi wake na ulinzi wa mkutano wote mbele ya hema ya kukutania, ili watumike utumishi wa maskani. Nao watavitunza vyombo vyote vya hema ya kukutania na kulinda ulinzi wa wana wa Israeli, ili watumike utumishi wa maskani. Nawe utawapa Haruni na wanawe hao Walawi, wawe nao, amepewa watu hao kabisa kwa ajili ya wana wa Israeli nawe utawaweka Haruni na wanawe, nao wataushika ukuhani wao, mgeni atakayekaribia atauawa. Kisha Bwana kanena na Musa na kumwambia, mimi, tazama, nimewatoa walawi na kuwatoa kati ya wana wa Israeli badala ya wazaliwa wa kwanza wote wafungua utumbo katika wana wa Israeli, na hao walawi watakuwa wangu, kwa kuwa hao wazaliwa wa kwanza wote ni wangu. Katika siku ile niliyowapiga wazaliwa wa kwanza wote katika nchi ya Misri, nikajiwekea wakfu wazaliwa wa kwanza wote wa Israeli, wa wanadamu na wanyama, watakuwa wangu. Mimi ndimi Bwana. Kisha Bwana akanena na Musa huko katika bara ya Sinai na kumwambia, wahesabu wana walawi kwa kuandama nyumba za baba zao na jamaa zao, kila mtu mume tangu umri wa mwezi mmoja na zaidi utawahesabu. Basi Musa akawahesabu kama neno la Bwana, kama alivyoagizwa wa na. Wana wa Lawi walikuwa ni hawa kwa majina yao, Gershoni na Kohathi na Merari. Na majina ya wana wa Gershoni kwa jamaa zao ni Libni na Shimei. Na wana wa Kohathi kwa jamaa zao ni Amramu na Ishari na Hebroni na Uzieli. Na wana wa Merari kwa jamaa zao ni Mahli na Mushi. Hizi ndizo jamaa za Walawi kwa nyumba za baba zao. Katika Gershoni walikuwa jamaa ya Walibni na jamaa ya Washimei; hawa ndio jamaa za Wagershoni. Hao waliohesabiwa kwao, kama hesabu ya waume wote, tangu umri wa mwezi mmoja na zaidi hao waliohesabiwa kwao walikuwa saba elfu na mia tano. Jamaa za Wagershoni watapanga rago nyuma ya maskani upande wa magharibi, na mkuu wa nyumba ya baba zao Wagershoni atakuwa Eliasafu mwana wa Laeli. Na ulinzi wa Wagershoni katika hema ya kukutania ni hiyo maskani na hema na kifuniko chake na pazia la mlango wa hema ya kukutania na kuta za nguo za ua na sitara ya mlango wa ua iliyo karibu na maskani na karibu na madhabahu pande zote, na kamba zake zitumiwazo kwa matumizi yake yote. Na katika Kohathi ni jamaa ya Waamrami na jamaa ya Waishari na jamaa ya Wahebroni na jamaa ya hao Wauzieli. Hizo ni jamaa za Wakohathi. kama hesabu ya waume wote tangu umri wa mwezi mmoja na zaidi Walikuwa elfu na nane na mia sita, wenye kuulinda ulinzi wa mahali patakatifu. Jamaa za wana Wakohathi watapanga rago upande wa kusini wa maskani, na mkuu wa nyumba ya baba za jamaa za Wakohathi atakuwa Elisafani mwana wa Uzieli. Na vitu atakavyovitunza ni hilo sanduku na meza na kinara cha taa na madhabahu na vile vyombo vya mahali patakatifu wavitumiavyo katika kutumika kwao, na pazia na utumishi wake wote. Na Eleazari mwana wa Haruni kuhani atakuwa mkuu wa hao wakuu wa Walawi, naye atawasimamia hao walindao ulinzi wa mahali patakatifu. Katika Merari ni jamaa ya hao wa Mahli na jamaa ya Wamushi; hizo ni jamaa za Merari. Na hao waliohesabiwa kwao, kama hesabu ya waume wote tangu umri wa mwezi mmoja na zaidi walikuwa sita elfu na mia mbili. Na mkuu wa nyumba ya baba za jamaa za Merari alikuwa Surieli mwana wa Bihaili. Hao watapanga rago upande wa maskani wa kaskazini. Na usimamizi walioamriwa wana wa Merari ulikuwa ni kutunza mbao za maskani na mataruma yake na nguzo zake na matako yake na vyombo vyake vyote na utumishi wake wote na nguzo za ua zilizouzunguka na matako yake na vigingi vyake na kamba zake. Na hao watakaopanga mbele ya maskani upande wa mashariki mbele ya hema ya kukutania upande wa kuelekea maawio ya jua watakuwa hawa: Musa na Haruni na wanawe, wenye kulinda ulinzi wa mahali patakatifu, yaani huo ulinzi wa wana wa Israeli na mgeni atakayekaribia atauawa. Hao wote waliohesabiwa katika Walawi ambao Musa na Haruni waliwahesabu kwa amri ya Bwana kwa jamaa zao, waume wote tangu umri wa mwezi mmoja na zaidi, walikuwa ishirini na mbili elfu. Kisha Bwana akamwambia Musa, uwahesabu waume wote wazaliwa wa kwanza katika wana wa Israeli tangu umri wa mwezi mmoja na zaidi, uyahesabu majina yao. Nawe utawatoa walawi kwa ajili yangu mimi, mimi ndimi Bwana, badala ya hao wazaliwa wa kwanza wote katika wana wa Israeli, na wanyama wa walawi badala ya wazaliwa wa kwanza wa wanyama wa wana wa Israeli. Musa akahesabu kama Bwana alivyomwagiza, wazaliwa wa kwanza wote katika wana wa Israeli, wazaliwa wa kwanza wote walio waume kwa hesabu ya majina, tangu umri wa mwezi mmoja na zaidi katika hao waliohesabiwa kwao walikuwa ishirini na mbili elfu na mia mbili na sabini na watatu. Kisha Bwana kanena na Musa na kumwambia, uwatwaye Walawi badala ya wazaliwa wa kwanza katika wana wa Israeli, na wanyama wa Walawi badala ya wanyama wao, na hao Walawi watakuwa kwangu mimi, mimi ndimi Bwana. Tena kwa kuwakomboa hao watu mia mbili na sabini na watatu wa hao wazaliwa wa kwanza wa Israeli ambao wamezidi ile hesabu ya Walawi utatwaa shekeli tano kwa kichwa cha kila mtu, kwa hiyo shekeli ya mahali patakatifu; shekeli ni gera ishirini. Na hizo fedha ambazo waliosalia wamekombolewa kwazo utampa Haruni na wanawe. Basi Musa akawatoza fedha za ukombozi hao waliozidi hesabu ya wale waliokombolewa na Walawi; akatoa hizo fedha kwa wazaliwa wa kwanza wa wana wa Israeli shekeli elfu moja na mia tatu na sitini na tano kwa shekeli ya mahali patakatifu. Kisha hizo fedha za ukombozi Musa akampa Haruni na wanawe kama neno la Bwana, kama Bwana alivyomwagiza Musa.