Mlango wa ishirini. Kisha Bwana akanena na Musa na kumwambia tena, uwaambie wana wa Israeli, mtu awa yeyote miongoni mwa wana wa Israeli au miongoni mwa wageni wake tio katika Israeli atakayetoa katika kizazi chake na kumpa Moleki, sharti atauawa. Wenyeji wa nchi watampiga kwa mawe, mimi nami nitamkazia uso wangu mtu huyo nami nitamkatilia mbali na watu wake, kwa kuwa ametoa katika kizazi chake na kumpa Moleki, ili kupatia unajisi patakatifu pangu na kulinajisi jina langu takatifu. Tena kama wenyeji wa nchi wakimfumbia macho mtu huyo kwa njia yoyote, hapo atoapo katika kizazi chake na kumpa Moleki wasimue, ndipo mimi nitamkazia uso wangu mtu huyo na jamaa zake nami nitamkatilia mbali na hao wote wamwandamao katika uzinifu ili kufanya uzinifu pamoja na Moleki, watengwe mbali na watu wao. Na mtu yule atakayewaendea wenye pepo na wachawi ili kuzini pamoja nao, nitakaza uso wangu juu ya mtu yule, nitamtenga na watu wake. Jitakaseni basi, iweni watakatifu kwa kuwa mimi ndimi Bwana Mungu wenu. Nanyi zishikeni sheria zangu na kuzitenda. Mimi ndimi Bwana niwatakasaye ninyi. Kwa maana kila mtu amlaanie baba yake au mama yake, hakika atauawa; amemlaani baba yake na mama yake, damu yake itakuwa juu yake. Na mtu azinie na mke wa mtu mwingine nam yeye azinie na mke wa jirani yake, mtu mume azinie na mwanamke azinie, hakika watauawa. na mtu mume atakayelala pamoja na mke wa baba yake amefunua utupu wa baba yake; wote wawili hakika watauawa, damu yao itakuwa juu yao. Na mtu mume akilala na mkwewe, mwanamke wote wawili hakika watauawa, wamefanya yaliyo uchafuko; damu yao itakuwa juu yao. Tena mtu mume akilala pamoja na mtu mume kama alalavyo na mtu mke, wote wawili wamefanya machukizo hakika watauawa, damu yao itakuwa juu yao. Tena mtu mume akimuoa mke pamoja na mama yake, ni uovu mkuu. Watachomwa moto, yeye mume na hao wanawake pia, ili kwamba usiwe uovu kati yenu. Tena mtu mume akilala na mnyama, hakika atauawa, nanyi mtamua huyo mnyama. Tena mwanamke akimkaribia mnyama yeyote na kulala pamoja naye, mtamua huyo mwanamke na mnyama pia. Hakika watauawa, damu yao itakuwa ni juu yao. Tena mtu mume akimua umbu lake binti ya baba yake au binti ya mama yake, na kuuona utupu wake, na huyo mwanamke kauona utupu wake huyo mume, ni jambo la aibu; watakatiliwa mbali mbele ya macho ya wana wa watu wao. Amefunua utupu wa umbu lake naye atauchukua uovu wake. Tena mtu mume akilala na mwanamke aliye na ugonjwa wake na kufunua utupu wake, amelifunua jito la damu yake, naye mwanamke amefunua jito la damu yake; wote wawili watakatiliwa mbali na watu wao. Usifunue utupu wa umbu la mama yako wala umbu la baba yako, kwa kuwa huyo amefunua utupu wa jamaa yake ya karibu; watauchukua uovu wao. Tena mtu mume akilala na mke wa mjomba wake ameufunua utupu wa mjomba wake, watauchukua uovu wao, watakufa bila kuzaa mwana. Tena mtu mume akimtoa mke wa nduguye ni uchafu, ameufunua utupu wa nduguye, hao watakuwa hawana wana. Basi zishikeni amri zangu zote na hukumu zangu zote na kuzifanya, ili kwamba hiyo nchi ambayo nawapeleka ninyi kukaa isiwatapike. Nanyi msiende kwa kuziandama desturi za taifa niitoayo mbele yenu, kwa kuwa wao waliyafanya mambo hayo yote, na kwa ajili ya hayo niliwachukia. lakini mimi nimewaambia ninyi, mtairithi nchi yao, nami nitawapa ninyi kuimiliki nchi iliyojaa maziwa na asali. Mimi ni Bwana Mungu wenu, niliyewatenga ninyi na mataifa. Kwa ajili ya hayo, mtapambanua kati ya mnyama aliye safi na mnyama aliye najisi, na kati ya ndege aliye tohara na ndege aliye najisi. Nanyi msizifanye nafsi zenu kuwa machukizo kwa njia ya mnyama au kwa njia ya ndege au kwa njia ya kitu chochote ambacho nchi imejaa nacho, niliyowatenga nanyi kuwa ni najisi. Nanyi mtakuwa watakatifu kwangu mimi, kwa kuwa mimi ni Bwana ni mtakatifu, nami nimewatenga ninyi na mataifa ili kwamba mwe wangu. Tena mtu mume au mtu mke aliye na pepo au aliye mchawi hakika atauawa, watawapiga kwa mawe, damu yao itakuwa juu yao.