Mlango wa tisa. Basi ilikuwa siku ya nane Musa akawaita Haruni na wanawe pamoja na wazee wa Israeli akamwambia Haruni twaa wewe mwana ng'ombe mume awe sadaka ya dhambi na kondoo mume wa sadaka ya kuteketezwa wakamilifu ukawasongeze mbele ya Bwana nawe utawaambia wana wa Israeli ukisema twaeni mbuzi mume awe sadaka ya dhambi na mwana ng'ombe na mwana kondoo wote wa mwaka wa kwanza wakamilifu, kwa sadaka ya kuteketezwa, na ng'ombe mume na kondoo mume kwa sadaka za amani, ili kuwachinja mbele za Bwana, na sadaka ya unga uliochanganywa na mafuta, kwa maana Bwana hivi leo atawatokea. Nao wakayaleta hayo yaliyoagizwa na Musa wakayaweka mbele ya hema ya kukutania, kisha mkutano wote ukakaribia wakasimama mbele za Bwana. Kisha Musa akasema, neno aliloliagiza Bwana kwamba mlifanya ni hili, na huo utukufu wa Bwana utawatokea. Musa akamwambia Haruni, ikaribie madhabahu uitoe sadaka yako ya dhambi na sadaka yako ya kuteketezwa ukafanya upatanisho kwa ajili ya nafsi yako na kwa ajili ya watu nawe uitoe hiyo dhabihu ya watu, ukafanya upatanisho kwa ajili yao kama Bwana alivyoagiza. Basi Haruni akakaribia madhabahuni, akamchinja huyo mwanang'ombe wa sadaka ya dhambi aliyekuwa kwa ajili ya nafsi yake. Kisha wana wa Haruni wakamsongezea Haruni ile damu, naye akatia kidole chake katika damu na kuitia katika pembe za madhabahu. Kisha akaimwaga hiyo damu hapo chini ya madhabahu. Lakini mafuta na figo na kitambi kilichotoka katika ini ya hiyo sadaka ya dhambi akaviteketeza juu ya madhabahu, kama Bwana alivyomwagiza Musa. Na nyama na ngozi akazichoma moto nje ya marago. Naye akaichinja sadaka ya kuteketezwa, na wanawe Haruni wakamsongezea ile damu naye akainyunyiza katika madhabahu pande zote. Nao wakamletea sadaka kuteketezwa kipande kwa kipande na kichwa, naye akaviteketeza juu ya madhabahu. Kisha akaosha matumbo na miguu na kuiteketeza juu ya hiyo sadaka kuteketezwa madhabahuni. Kisha akaisongeza dhabihu ya watu, akamtoa mbuzi wa sadaka ya dhambi aliyekuwa kwa hao watu na kumchinja na kumtoa kwa ajili ya dhambi kama yule wa kwanza. Kisha akaisongeza sadaka ya kuteketezwa na kuitoa sawasawa na sheria. Kisha akaisongeza sadaka ya unga na kutoa konzi humo na kuiteketeza juu ya madhabahu, pamoja na sadaka ya kuteketezwa ya asubuhi. Huyo ng'ombe mume naye akamchinja na huyo kondoo mume pia, dhabihu ya sadaka za amani zilizokuwa kwa ajili ya watu na wanawe Haruni wakamsongezea ile damu, naye akainyunyiza katika madhabahu pande zote, na mafuta ya ng'ombe na ya kondoo, mkia wake wa mafuta, na hayo yafunikayo matumbo, na figo zake, na kitambi cha ini. Nao wakayaweka hayo mafuta juu ya vidari, naye akayateketeza mafuta juu ya madhabahu. Na vile vidari na mguu wa nyuma wa upande wa kuume Haruni akavitikisa huku na huku viwe sadaka kutiki ya kutikiswa mbele ya Bwana kama Musa alivyoagiza. Kisha Haruni akainua mikono yake na kuielekeza kwa hawa watu, akawabariki. Kisha akashuka, akishaisongeza sadaka ya dhambi na sadaka ya kuteketezwa na sadaka za amani. Kisha Musa na Haruni wakaingia ndani ya hema ya kukutania, kisha wakatoka nje na kuwabariki watu, na huo utukufu wa Bwana ukawatokea watu wote. Kisha moto ukatoka hapo mbele za Bwana na kuiteketeza sadaka ya kuteketezwa na yale mafuta juu ya madhabahu. Watu wote walipouona huo moto, wakapiga kelele, wakainama kifudifudi.