Mlango wa ishirini na tatu. Usivumishe habari za uongo, usitie mkono wako pamoja na mwovu uwe shahidi wa udhalimu. Usiandamane na mkutano kutenda uovu, wala usitie ushahidi wako katika neno lolote kwa kugeukia kando na kuandamana na mkutano ili kupotoa hukumu, wala usimpendelee mtu mnyonge katika neno lake. Ukimwona ng'ombe wa adui wako au punda wake amepotea sharti umrudishie mwenyewe. Tena ukimwona punda wake huyo akuchukiaye, hali ameanguka chini ya mzigo wake, nawe ungejizuia usimsaidie, lazima umsaidie. Usipotoe hukumu ya mtu maskini katika neno lake. Itenge mbali na neno uongo, wala wasio hatia na wenye haki usiwaue, kwa kuwa mimi sitamhesabia haki yeye aliye mwovu. Nawe usipokee rushwa kwani hiyo rushwa huwapofusha macho hao wao nao na kuyapotoa maneno ya wenye haki. Usimwonee mgeni, maana ninyi mwajua moyo wa mgeni ulivyo, kwa kuwa ninyi mlikuwa wageni katika nchi ya Misri. Utapanda mbegu katika nchi yako muda wa miaka sita, na kuyavuna maongeo yake, lakini mwaka wa saba utaiacha nchi ipumzike na kutulia, hao maskini miongoni mwa watu wako wapate kula na hicho watakachosaza wao wapate kula wanyama wakondeni utafanya vivyo katika shamba lako la mizabibu na katika shamba lako la mizeituni siku sita utafanya kazi yako na siku ya saba utapumzika ili kwamba ng'ombe wako na punda wako wapate kupumzika kisha mwana wa mjakazi wako na mgeni wapate kuburudika yaangalieni hayo yote niliyowaambia wala msijitaji kabisa majina ya miungu mingine wala yasisikizwe kutoka kinywani mwako. Mara tatu kila mwaka utaniwekea siku kuu. Utaiweka siku kuu ya mikate isiyotiwa chachu, utakula mikate isiyochachwa muda wa siku saba, kama nilivyokuagiza, kwa wakati uliowekwa mwezi wa Abibu, kwa maana ndio mwezi uliotoka Misri. Wala hapana mtu atakayeonekana mbele yangu na mikono mitupu. Tena sikukuu ya mavuno, hayo malimbuko ya kazi zako za kupanda mashambani. Tena sikukuu ya kukusanya mwisho wa mwaka, hapo utakapokusanya hayo uliyoyataabikia shambani. Mara tatu katika mwaka watu waume wako wote watahudhuria mbele ya Bwana Mungu. Usisongeze damu ya dhabihu zangu pamoja na mkate uliotiwa chachu, wala mafuta si ya sikukuu yangu usiyaache kusalia hata asubuhi. Ya kwanza ya malimbuko ya nchi yako utayaleta na kuyatia ndani ya nyumba ya Bwana Mungu wako. Usimtokose mwana mbuzi katika maziwa ya mama yake. Tazama, mimi namtuma malaika aende mbele yako ili yakulinde njiani na kukupeleka mpaka mahali pale nilipokutengezea. Jitunzeni mbele yake, muisikize sauti yake wala msimtie kasirani, maana hatawasamehe makosa yenu, kwa kuwa jina langu limo ndani yake. Lakini ukiisikiza sauti yake kweli na kuyatenda yote ninayo mimi, ndipo mimi nitakuwa ni adui wa adui zako na mtesi wa hawa wakutesao. Kwa kuwa malaika wangu atatangulia mbele yako na kukufikisha kwenye Mwamori na Mhiti na Mperizi na Mkanani na Mhivi namiebusi nami nitawakatilia mbali. Usiisujudie miungu yao wala kuitumikia, wala usitende mfano wa matendo yao, bali utaiangamiza kabisa, na nguo zao utazivunja vipande vipande. Nanyi mtamtumikia Bwana Mungu wenu, naye atakibarikia chakula chako na maji yako, nami nitakuondolea ugonjwa kati yako. Hapata kuwa na mwenye kuharibu mimba wala aliyetasa katika nchi yako, na hesabu ya siku zako nitaitimiza. Nitatuma utisho wangu utangulie mbele yako, nami nitawafadhaisha watu wote utakaowafikilia, nami nitawafanya hao adui zako wote wakuonyeshe maungo yao. Nami nitapeleka mavu mbele yako, watakaomfukuza Mhivi na Mkanani na Mhiti watoke mbele yako sitawafukuza mbele yako katika mwaka mmoja, nchi isiwe ukiwa, na wanyama wa bara wakaongezeka kukusumbua. Nitawafukuza kidogo kidogo mbele yako, hata utakapoongezeka wewe na kuirithi hiyo nchi. Nami nitakuweka mpaka wako tangu bahari ya Shamu hata bahari ya Wafilisti, tena tangu jangwani hata uo mto, kwa kuwa nitawatia wenyeji wa nchi mkononi mwako, nawe utawafukuza mbele yako. Usifanye maagano pamoja nao wala pamoja na miungu yao. Wasikae katika nchi yako, wasije wakakufanya kunitendea mimi dhambi, kwa sababu ukiitumikia miungu yao, jambo hili halikosi litakuwa ni tanzi kwako.