Mlango wa ishirini na moja. Basi hukumu utakazoziweka mbele ya watu ni hizi: ukimnunua mtumwa wa Kiebrania atakutumikia muda wa miaka sita, mwaka wa saba atatoka kwako huru bure. Kwamba aliingia kwako peke yake tu, atatoka hivyo peke yake. Kwamba ameoa mkewe, atatoka aende pamoja naye. Kwamba ni bwana wake aliyempa huyo mke Naye amemzalia wana wa kiume au wa kike, yule mke na wanawe watakuwa ni mali ya bwana wake, naye mume atatoka peke yake. Lakini huyo mtumwa akisema waziwazi, mimi nampenda bwana wangu na mke wangu na watoto wangu, sitaki mimi kutoka niwe huru, ndipo hapo huyo bwana wake atamleta mbele ya Mungu, na kumleta mlangoni au penye mwimo wa mlango, na bwana wake atalitoboa sikio lake kwa umma ndipo atamtumikia siku zote. Mtu akimuuza binti yake awe kijakazi hata toka yeye kama watumwa wa kiume watokavyo. Kwamba bwana wake hakupendezwa naye akiwa amemposa, ndipo atakubali akombolewe. Hana amri yeye kumuuza aende kwa watu wageni, maana amemtenda kwa udanganyifu. Kwamba amemposa mwanawe atamtendea kama desturi zipasazo binti zake. Kwamba ajitwalie mke mwingine, chakula chake huyo, na nguo zake, na ngono yake hatampunguzia. Kwamba hamfanyii mambo haya matatu, ndipo atatoka aende bure pasipo kutolewa mali. Mtu awa yeyote aimpigaye mtu hata akafa ahana budi atauawa huyo. Lakini kama hakumvizia, ila Mungu amemtia mkononi mwake basi nitakuonyesha mahali atakapopakimbilia. Lakini mtu akimwendea mwenziwe kwa kujikinai kusudi apate kumuua kwa hila, huyo utamwondoa hata madhabahuni pangu auawe. Ampigaye baba yake au mama yake, sharti atauawa yeye. Amwibaye mtu nakumuza, na kumuuza au akipatikana mkononi mwake, sharti atauawa huyo yeye amwapizaye baba yake au mama yake sharti atauawa. Watu akigombana na mmoja akimpiga mwenziwe kwa jiwe au kwa konde, asife, lakini yualazwa kitandani mwake; atakapoinuka tena na kuenenda nje kwa kutegemea fimbo, ndipo hapo yule aliyempiga ataachwa, ila atamlipa kwa ajili ya hayo majira yake yaliyompotea, naye ya atamuuguza hata apone kabisa. Mtu akimpiga mtumwa wake au kijakazi chake kwa fimbo, naye akifa mkononi mwake, hana budi ataadhibiwa. Lakini akipona siku moja au mbili, hataadhibiwa, maana ni mali yake. Watu waume wakiteta pamoja, wakimuumiza mwanamke mwenye mimba, hata akiharibu mimba, tena yasiwe madhara zaidi, sharti atatozwa mali kama atakavyomwandikia mumewe huyo mwanamke atalipa kama hao waamuzi watakavyosema, lakini kwamba pana madhara zaidi, ndipo utatoza uhai kwa uhai, jicho kwa jicho, jino kwa jino, mkono kwa mkono, mguu kwa mguu, kuteketeza kwa kuteketeza, jeraha kwa jeraha, chubuko kwa ajili ya chubuko. Mtu akimpiga mtumwa wake jicho au jicho la kijakazi chake na kuliharibu, atamwacha huru kwa ajili ya jicho lake au akimpiga mtumwa wake jino likang'oka, au jino la kijakazi chake, atamwacha huru kwa ajili ya jino lake. Ng'ombe akipiga pembe mtu mume au mtu mke, nao akafa, huyo ng'ombe atauawa kwa kupigwa mawe, nyama yake isiliwe, lakini mwenye huyo ng'ombe ataachiliwa. Lakini kwamba huyo ng'ombe alizoea kupiga watu tangu hapo, naye mwenyewe ameonyeshwa jambo hilo, wala asimzuie naye amemuua mtumume au mwanamke, huyo ng'ombe atauawa kwa kupigwa kwa mawe, na huyo mwenyewe naye atauawa. Lakini akiandikiwa ukombozi, ndipo atakapotoa kwa ajili ya wa uhai wake hicho atakachoandikiwa. Akiwa ng'ombe amempiga pembe mtoto wa kiume na kumtumbua, au akiwa amempiga mtoto wa kike, atatendwa kama hukumu hiyo. Ng'ombe akimtumbua mtumwa mume au kijakazi, mwenye ng'ombe atampa bwana wao shekeli thelathini za fedha, naye ng'ombe atauawa kwa kupigwa kwa mawe. Kwamba mtu atafunua shimo au kuchimba shimo, naye asilifunike, kisha ikawa ng'ombe au punda kutumbukia humo, mwenye shimo atalipa atampa huyo mwenye mnyama fedha, na mnyama aliyekufa atakuwa ni wake. Ng'ombe wa mtu akimuumiza ng'ombe wa mtu mwingine hata akafa, ndipo watamuuza huyo ng'ombe aliye hai na kugawanya thamani yake, na ng'ombe aliyekufa pia watamgawanya. Au kwamba ilijulikana ya kuwa ng'ombe tangu hapo amezoea kupiga kwa pembe, wala mwenyewe asimzuie, ndipo atakapolipa yeye ng'ombe kwa ng'ombe, na huyo ng'ombe aliyekufa atakuwa ni wake.