Mlango wa thelathini na mbili. Yakobo akashika njia yake, na malaika wa Mungu akakutana naye, naye ya Yakobo alipowaona alisema, hili ni jeshi la Mungu. Akapaita mahali pale Mahanaimu. Basi Yakobo akapeleka wajumbe mbele yake kwenda kwa Esau nduguye, mpaka nchi ya Seiri katika nyika ya Edomu. Akawaagiza akisema Mwambieni hivi bwana wangu Esau, hivi ndivyo asemavyo mtumwa wako Yakobo, nimekaa ugenini kwa Labani na kukawia huko hata sasa, nami nina ng'ombe na punda na kondoo na watumwa na vijakazi. Nami nimepeleka watu, nimpashe bwana wangu habari, nipate neema machoni pako. Wale wajumbe wakarudi kwa Yakobo wakisema, tulifika kwa ndugu yako Esau, naye anakuja kukulaki na watu mia nne pamoja naye. Ndipo Yakobo akaogopa sana na kufadhaika sana, akawagawanya watu waliopo pamoja naye na kondoo na ng'ombe na ngamia wawe matuo mawili. Akasema, akija Esau kwa kundi la kwanza akalipiga, kundi litakalosalia litaokoka. Yakobo akasema, e Mungu wa baba yangu Ibrahimu na Mungu wa baba yangu Isaka, Bwana uliyeniambia Rudi uende mpaka nchi yako na kwa jamaa zako, nami nitakutendea mema. Mimi sistahili hata kidogo hizo rehema zote na kweli yote uliomfanyia mtumwa wako, maana nalivuka mto huo wa Jordani na fimbo yangu tu, na sasa nimekuwa matuo mawili. Uniokoe sasa na mkono wa ndugu yangu, mkono wa Esau, maana mimi namwogopa, asije akanipiga na mama pamoja na wana. Nawe ulisema hakika nitakutendea mema nami nitafanya uzao wako uwe kama mchanga wa bahari usiohesabika kwa kuwa mwingi. Akakaa huko usiku ule, kisha akatoa baadhi ya vitu alivyokuwa navyo kuwa zawadi kwa Esau nduguye: mbuzi wake mia mbili na mbuzi waume ishirini kondoo wake mia mbili na kondoo wa ume ishirini wa ngamia wanyonyeshao thelathini pamoja na wana wao, ngombe wake arobaini na mafahali kumi punda wake ishirini, na wana wao kumi. Akawatia mkononi mwa watumwa wake, kila kundi peke yake, naye akawaambia watumwa wake, vukeni mbele yangu, mkaache nafasi kati ya kundi na kundi. Akamwagiza yule wa kwanza akasema, Esau ndugu yangu akikukuta na kukuuliza akisema, wewe unani? Unakwenda wapi? Tena ni wa nani hawa walio mbele yako? Basi useme, ni wa mtumwa wako Yakobo, ni zawadi aliyompelekea bwana wangu Esau, na tazama, yeye mwenyewe yuko nyuma yetu. Akamwagiza tena wapili na watatu wote waliofuata makundi akisema, hivi ndivyo mtakavyomwambia Esau akiwakuta tena, semeni, tazama, mtumwa wako Yakobo yuko nyuma yetu, maana alisema, nitamsuluhisha kwa zawadi inayonitangulia, baadaye nitamwona uso wake uso wangu. Basi ile zawadi ikavuka mbele yake, naye mwenyewe akakaa usiku ule kambini. Akaondoka usiku ule akawatwaa wakeze wawili na vijakazi wake wawili na wanawe kumi na mmoja akavuka kivuko cha Yaboki, akawatwaa akawavusha mto, akavusha na vyote alivyokuwa navyo. Yakobo akakaa peke yake, na mtu mmoja akashindana naye mweleka hata alfajiri naye alipoona ya kuwa hamshindi alimgusa panapo uvungu wa paja lake, ukateguka uvungu wa paja la Yakobo alipokuwa akishindana naye. Akasema, niache niende, maana kuna pambazuka. Akasema, sikuachi usiponibariki. Akamuuliza, jina lako nani? Akasema, Yakobo. Akamwambia, jina lako hutaitwa tena Yakobo ila Israeli, maana umeshindana na Mungu na watu nawe umeshinda. Yakobo akamuuliza akasema, niambie tafadhali jina lako. Akasema, kwa nini waniuliza jina langu? Akambariki huko Yakobo. Akapaita mahali pale Penueli, maana alisema, nimeonana na Mungu uso kwa uso, na nafsi yangu imeokoka. Jua likamzukia akivuka Penueli, akachechemea kwa sababu ya paja la mguu wake. Kwa hiyo wana wa Israeli hawali ule mshipa ulio katika uvungwa paja hata leo, maana alimgusa Yakobo panapo uvungwa paja katika mshipa wa kiuno.