Mlango wa nane. Na Mungu akamkumbuka Nuhu na kila kilicho hai na wanyama wote waliokuwa pamoja naye katika safina. Mungu akavumisha upepo juu ya nchi, maji akapungua. Chemchemi za vilindi zikafungwa pia na madirisha ya mbinguni, mvua kutoka mbinguni ikazuiliwa. Maji yakadumu kuondoka katika nchi, na mwisho wa siku mia na hamsini maji yakapunguka Mwezi wa saba, siku ya kumi na saba ya mwezi, safina ikatua juu ya milima ya Ararati. Maji yakapunguka punguka hata mwezi wa kumi. Mwezi huo wa kumi, siku ya kwanza ya mwezi, vilele vya milima vikaonekana. Ikawa baada ya siku arobaini, Nuhu akalifungua dirisha la safina alilolifanya, akatoa kunguru, naye akatoka akaenda huko na huko hata maji yakakauka juu ya nchi kisha akatoa njiwa aone kwamba maji yamepunguka usoni pa nchi, bali yule njiwa hakuona mahali pa kutua kwa wayo wa mguu wake, akamrudia Nuhu safinani, maana maji yalikuwa juu ya uso wa nchi yote. Naye akanyosha mkono akamtwaa akamwingiza mle safinani. Akangoja na siku saba tena, kisha akamtoa yule njiwa katika safina. Mara ya pili njiwa akamjia jioni na tazama alikuwa na jani bichi la mzeituni kinywani mwake ambalo amelitunda. Basi Nuhu akajua ya kwamba maji yamepunguka juu ya nchi. Akangoja na siku saba tena, akamtoa yule njiwa naye asimrudie tena kamwe. Ikawa mwaka wa mia sita na moja mwezi wa kwanza siku ya kwanza ya mwezi, maji yalikauka juu ya nchi. Nuhu akaondoa kifuniko cha safina naye akaona na tazama, uswa nchi umekauka. Na mwezi wa pili siku ya ishirini na saba ya mwezi, nchi ilikuwa kavu. Mungu akamwambia Nuhu akisema, toka katika safina, wewe na mkeo na wanao na wake za wanao pamoja nawe. Utoe pamoja nawe kila kilicho hai kilichomo pamoja nawe, chenye mwili, ndege na mnyama na kila kitambaacho chenye kutambaa juu ya nchi; wajae katika nchi, wawe na uzazi wakaongezeke katika nchi. Basi Nuhu akatoka, yeye na wanawe na mkewe na wake za wanawe pamoja naye, kila mnyama na kila kitambaacho na kila ndege, kila kinachokwenda juu ya nchi, kwa kabila zao, wakatoka katika safina. Nuhu akamjengea Bwana madhabahu, akatoa katika kila mnyama aliye safi na katika kila ndege aliye safi akavitoa sadaka za kuteketezwa juu ya madhabahu. Bwana akasikia harufu ya kumridhisha, Bwana akasema moyoni, sitailaani nchi tena baada ya hayo kwa sababu ya wanadamu, maana mawazo ya moyo wa mwanadamu ni mabaya tangu ujana wake, wala sitapiga tena baada ya hayo kila kilicho hai kama nilivyofanya. Muda nchi idumupo, majira ya kupanda na mavuno, wakati wa baridi na wakati wa hari, wakati wa kaskazi na wakati wa kusi, mchana na usiku, havitakoma.