Mlango wa saba. Basi wapenzi wangu, kwa kuwa tuna ahadi hizo, na tujitakase nafsi zetu na uchafu wote wa mwili na roho, huku tukitimiza utakatifu katika kumcha Mungu. Tupeni nafasi mioyoni mwenu; hatukumdhulumu mtu yeyote, wala kumharibu mtu wala kumkaramkia mtu. Sisemi neno hilo ili niwahukumu ninyi kwa kuwa na hatia, kwa maana nimetangulia kusema ya kwamba ninyi mmo mioyoni mwetu hata kukufa pamoja na kuishi pamoja. Ninao ujasiri mwingi kwenu, naona fahari kuu juu yenu, nimejaa faraja katika dhiki yetu yote, nimejaa furaha ya kupita kiasi. Kwa maana hata tulipokuwa tumefika Makedonia, mili yetu haikupata nafuu, bali tulidhikika kotekote; nje palikuwa na vita, ndani hofu. Lakini Mungu mwenye kuwafariji wanyonge alitufariji kwa kuja kwake Tito wala si kwa kuja kwake tu, bali kwa zile faraja nazo alizofarijiwa kwenu, akituarifu habari za shauku yenu na maombolezo yenu na bidii yenu kwa ajili yangu, hata nikazidi kufurahi. Kwa sababu ijapokuwa naliwahuzunisha kwa waraka ule, sijuti; hata ikiwa nalijuta, naona ya kwamba waraka ule uliwahuzunisha ingawa ni kwa kitambo tu. Sasa nafurahi, si kwa sababu ya ninyi kuhuzunishwa, bali kwa sababu mlihuzunishwa hata mkatubu. Maana mlihuzunishwa kwa jinsi ya Mungu, ili msipate hasara kwa tendo letu katika neno lolote. Maana huzuni iliyo kwa jinsi ya Mungu hufanya toba liletalo wokovu lisilo na majuto, bali huzuni ya dunia hufanya mauti. Maana angalieni, kuhuzunishwa kuko huko kwa jinsi ya Mungu kulitenda bidii kama nini ndani yenu, naam, na kujitetea, naam, na kukasirika, naam na na hofu nam, na shauku nam na kujitahidi nam na kisasi kwa kila njia mmejionyesha wenyewe kuwa safi katika jambo hilo basi ijapokuwa naliwaandikia sikuandika kwa ajili yake yeye aliyedhulumu wala si kwa ajili yake yeye aliyedhulumiwa bali bidii yenu kwa ajili yetu ipate kudhihirishwa kwenu mbele za mungu kwa hiyo tulifarijiwa tena katika kufarijiwa kwetu tulifurahi sana kupita kiasi, kwa sababu ya furaha ya Tito; maana roho yake imeburudishwa na ninyi nyote. Kwa maana ikiwa nimejisifu mbele yake katika neno lolote kwa ajili yenu, sikutahayarishwa; bali kama tulivyowaambia mambo yote kwa kweli, vivyo hivyo na kujisifu kwetu kwa Tito kulikuwa kweli. Na mapenzi yake kwenu yamekuwa mengi kupita kiasi, akumbukapo kutii kwenu ninyi nyote jinsi mlivyomkaribisha kwa hofu na kutetemeka. Na furahi kwa sababu, katika kila neno nina moyo mkuu kwa ajili yenu.