Waraka wa kwanza wa Paulo mtume kwa Wakorintho, mlango wa kwanza. Paulo aliyeitwa kuwa mtume wa Yesu Kristo kwa mapenzi ya Mungu na Sostene ndugu yetu kwa kanisa la Mungu lililoko Korintho wale waliotakaswa katika Kristo Yesu walioitwa wawe watakatifu pamoja na wote wanaoliitia jina la Bwana wetu Yesu Kristo kila mahali Bwana wao na wetu. Neema na iwe kwenu na amani zitokazo kwa Mungu Baba yetu na kwa Bwana Yesu Kristo. Namshukuru Mungu siku zote kwa ajili yenu kwa sababu ya neema ya Mungu mliyopewa katika Kristo Yesu. Kwa kuwa katika kila jambo mlitajirika katika yeye, katika maneno yote na maarifa yote, kama ushuhuda wa Kristo ulivyothibitika kwenu; hata hamkupungukiwa na karama yoyote, mkikutazamia sana kufunuliwa kwake Bwana wetu Yesu Kristo ambaye atawathibitisha hata mwisho. Ili msilaumiwe siku ile ya Bwana wetu Yesu Kristo. Mungu ni mwaminifu, ambaye mliitwa na yeye mwingie katika ushirika wa mwanawe, Yesu Kristo Bwana wetu. Basi ndugu, nawasihi kwa jina la Bwana wetu Yesu Kristo, kwamba nyote mnene mamoja wala pasiwe kwenu faraka, bali mhitimu katika nia moja na shauri moja. Kwa maana ndugu zangu, nimearifiwa habari zenu na wale walio wa nyumbani mwa Kloe ya kwamba iko fitina kwenu. Basi maana yangu ni hii ya kwamba, kila mtu wa kwenu kusema, mimi ni wa Paulo na mimi ni wa Apolo na mimi ni wa Kefa na mimi ni wa Kristo. Je, Kristo amegawanyika? Je, Paulo alisulubiwa kwa ajili yenu? au je ye, mlibatizwa kwa jina la Paulo? Nashukuru kwa sababu sikumbatiza mtu kwenu, ila Krispo na Gayo, mtu asije akasema kwamba mlibatizwa kwa, kwa jina langu. Tena naliwabatiza watu wa nyumbani mwa Stefana. Zaidi ya hayo, sijui kama nalimbatiza mtu yoyote mwingine. Maana Kristo hakunituma ili nibatize, bali nihubiri habari njema, wala si kwa hekima ya maneno, msalaba wa Kristo usije ukabatilika. Kwa sababu neno la msalaba kwao wanaopotea ni upuzi, bali kwetu sisi tunaookolewa ni nguvu ya Mungu. Kwa kuwa imeandikwa, nitaiharibu hekima yao wenye hekima, na akili zao wenye akili nitazikataa. Yu wapi mwenye hekima? Yu wapi mwandishi? Yu wapi mlete hoja wa zamani hizi? Je, Mungu hakuifanya hekima ya dunia kuwa ni upumbavu? Kwa maana katika hekima ya Mungu, dunia isipopata kumjua Mungu kwa hekima yake, Mungu alipenda kuwaokoa waaminio kwa upuzi wa lile neno linalohubiriwa. Kwa sababu Wayahudi wanataka ishara, Wayunani wanatafuta hekima, bali sisi tunamhubiri Kristo aliyesulubiwa kwa Wayahudi ni kikwazo na kwa Wayunani ni upuzi, bali kwao wa waitwao Wayahudi kwa Wayunani, ni Kristo nguvu ya Mungu na hekima ya Mungu. Kwa sababu upumbavu wa Mungu una hekima zaidi ya wanadamu, na udhaifu wa Mungu una nguvu zaidi ya wanadamu. Maana ndugu zangu, angalieni mwito wenu, ya kwamba si wengi wenye hekima ya mwilini, si wengi wenye nguvu, si wengi wenye cheo walioitwa Bali Mungu aliyachagua mambo mapumbavu ya dunia awaibishe wenye hekima, tena Mungu alivichagua vitu dhaifu vya dunia ili aviaibishe vyenye nguvu, tena Mungu alivichagua vitu vinyonge vya dunia na vilivyodharauliwa, nam vitu ambavyo haviko, ili avibatilishe vile vilivyoko, mwenye mwili awaye yote asije akajisifu mbele za Mungu. Bali kwa yeye ninyi mmepata kuwa katika Kristo Yesu Aliyefanya kwetu hekima itokayo kwa Mungu na haki na utakatifu na ukombozi; kusudi kama ilivyoandikwa, yeye aonaye fahari na aone fahari juu ya Bwana.