Mlango wa arobaini na moja. Nyamazeni mbele zangu, enyi visiwa, na mataifa wajipatie nguvu mpya, na waje karibu, kanene, na tukaribiane pamoja kwa hukumu. Ni nani aliyemuinua mmoja atukaye mashariki, ambaye katika haki amemwita mguuni pake? Ampa mataifa mbele yake na kumtawaza juu ya wafalme, awatoa wawe kama mavumbi kwa upanga wake, kama makapi yaliyopeperushwa kwa upinde wake awafuatia apita salama, hata kwa njia asiyoikanyaga kamwe kwa miguu yake. Ni nani aliyetenda na kufanya jambo hilo, aviitai vizazi tangu mwanzo? Mimi Bwana wa kwanza na wa mwisho, mimi ndiye. Visiwa vimeona vikaogopa, ncha za dunia zilitetemeka, walikaribia, walikuja, wakasaidiana kila mtu na mwenzake, kila mtu akamwambia ndugu yake, uwe na moyo mkuu. Seremala akamtia moyo mfua dhahabu, na yeye alainishaye kwa nyundo akamhimiza yule apigaye fuawe, akiisifu kazi ya kuunga akisema, ni kazi njema; naye akaikaza kwa misumari isitikisike. Nawe Israeli mtumishi wangu, Yakobo niliyekuchagua, mzao wa Ibrahimu rafiki yangu, wewe niliyekushika toka miisho ya dunia na kukuita toka pembe zake, nikikwambia, wewe umtumishi wangu nimekuchagua wala sikukutupa; usiogope, kwa maana mimi ni pamoja nawe; usifadhaike, kwa maana mimi ni Mungu wako. Nitakutia nguvu, naam, nitakusaidia, naam, nitakushika kwa mkono wa kuume wa haki yangu. Tazama, wote walioona hasira juu yako watatahayarika na kufadhaika; watu washindanao nawe watakuwa sikitu na kuangamia. Utawatafuta wala hutawaona wale wapiganao nawe watakuwa si kitu, watakuwa kama kitu kisichokuwa, wale waliofanya vita juu yako. Kwa maana mimi Bwana Mungu wako nitakushika mkono wako wa kuume, nikikwambia usiogope, mimi nitakusaidia. Usiogope Yakobo uliye mdudu, na nyi watu wa Israeli, mimi nitakusaidia, asema Bwana na mkombozi wako ni mtakatifu wa Israeli. Tazama, nitakufanya kuwa chombo kikali kipya cha kupuria chenye meno, utaifikicha milima na kuisaga, nawe utafanya vilima kuwa kama makapi. Utawapepeta na upepo utawapeperusha, upepo wa kisulisuli utawatawanya, nawe utamfurahia Bwana, utajitukuza katika mtakatifu wa Israeli. Maskini na wahitaji wanatafuta maji wala hapana, ndimi zao zimekauka kwa kiu. Mimi Bwana nitawasikia, mimi Mungu wa Israeli sitawaacha. Nitafunua vijito vya maji juu ya vilima na chemchemi katikati ya mabonde, nitageuza jangwa kuwa ziwa la maji na mahali pakavu kuwa vijito vya maji. Nitapanda katika jangwa mwerezi, mshita, mhadasi na mbono, nitatia katika nyika mberoshi, mtidhari na mtiashuri pamoja ili waone na kujua wakafikiri na kufahamu pamoja, ya kuwa mkono wa Bwana ndiyo uliofanya jambo hilo, mtakatifu wa Israeli ndiye aliyeliumba. Haya, leteni maneno yenu, asema Bwana; toweni hoja zenu zenye nguvu, asema mfalme wa Yakobo. Wayatangaze na kutujulisha atakayokuwa; watuonyeshe mambo ya zamani, ni mambo gani, tukapate kuyatia moyoni, tukajue mwisho wake au wamdhihirishie yatakayotokea baadaye. Tujulisheni yatakayokuwa baadaye, nasi tutakiria kuwa ninyi ni miungu. Nam tendeni mema au tendeni mabaya, ili tujipime tukaone pamoja. Tazameni, ninyi si kitu, tena kazi yenu si kitu; awachaguaye ninyi ni chukizo. Nimemwinua mtu toka kaskazini, naye amekuja; toka maawio ya jua amekuja anitajaye jina langu naye atawajilia maliwali kama akanyagaye matope na kama mfinyanzi afinyangaye udongo. Ni nani aliyeihubiri habari tokea mwanzo, tupate kuijua, na tokea zamani tupate kusema, yeye ni mwenye haki? Nam, hapana hata mmoja aliyetujulisha; nam, hapana hata mmoja aliyetuonyesha; nam, hapana hata mmoja aliyesikia maneno yenu. Mimi kwanza nitauambia Sayuni, tazama Hawa ndiyo, nami nitampa Yerusalemu mletaji wa habari njema. Na nitazamapo, hapana mtu hata katika watu hao hapana mshauri mmoja ambaye nikimuuliza aweza kunijibu neno. Tazama, hao wote ni ubatili, kazi zao si kitu, sanamu zao ni upepo na fujo.