Mlango wa 35. Tena Elihu akajibu na kusema, Je, wewe wadhani kwamba haya ni haki yako? Au je, wasema haki yangu ni zaidi kuliko ya Mungu? Maana wasema, kutakuwa na faida gani kwako wewe? Tena nitapata faida gani kuliko nikifanya dhambi? Mimi nitakujibu na hawa wenzio pamoja nawe. Ziangalie mbingu kaone, na mawingu yaangalie, yaliyo juu kuliko wewe. Ikiwa umefanya dhambi, umefanya nini juu yake? Yakiwa makosa yako yameongezeka, wamfanyia nini yeye? Ikiwa mwenye haki, wampa kitu gani? Au yeye hupokea nini mkononi mwako? Uovu wako waweza kumuumiza mtu kama wewe, na haki yako yaweza kumfaa mwanadamu. Kwa sababu ya wingi wa jeuri wao hulia; walilia msaada kwa sababu ya mkono wa wakuu. Wala hapana asemaye, yuko wapi Mungu Muumba wangu awapaye nyimbo wakati wa usiku, atufundishaye zaidi ya hayawani wa nchi na kutufanya wenye hekima kuliko ndege za angani? Hulia huko lakini hapana ajibuye, kwa sababu ya kiburi cha watu waovu. Hakika Mungu hatasikia ubatili, wala Mwenyezi hata uangalia, sembuse usemapo wewe ya kuwa humwangalii. Hiyo dawa imbele yake, nawe wamgojea. Lakini sasa kwa sababu yeye hakukujilia katika asira zake, wala hauangalii sana unyeti Ndiposa Ayubu hufunua kinywa chake kwa ubatili, huongeza maneno pasipo maarifa.