Mlango wa ishirini. Kisha Daudi akatoka Nayothi huko Rama, akakimbia akaenda kwa Yonathani, akasema mbele yake, nimefanya nini? Uovu wangu ni nini? Dhambi yangu mbele ya baba yako ni nini, hata aitaka roho yangu? Naye ya akamwambia, hasha, hutakufa. Angalia, baba yangu hatendi neno kubwa wala dogo bila kuifunulia mimi, na baba yangu ana sababu gani ya kunificha jambo hili? Sivyo usemavyo. Daudi akaapa akasema, baba yako anajua sana ya kuwa nimeona kibali machoni pako, naye asema, Yonathani asilijue neno hili, asije akahuzunika. Lakini ni kweli aishivyo Bwana na iishivyo roho yako, iko hatua moja tu kati ya mimi na mauti. Ndipo Yonathani akamwambia Daudi, kadiri roho yako itakavyo nitakutendea. Naye Daudi akamwambia Yonathani, tazama, kesho ni mwandamo wa mwezi, nami hainipasi kukosa kuketi chakulani pamoja na mfalme. Lakini niache nijifiche bondeni hata siku ya tatu jioni. Baba yako akiona ya kuwa sipo, basi sema Daudi alitaka sana nimpe ruhusa aende upesi Bethlehemu, mji wake, kwa maana iko huko dhabihu ya mwaka kwa ajili ya jamaa yake yote. Basi akisema ni vema, mimi mtumishi wako nitakuwa na amani; bali akikasirika, ujue ya kuwa amekusudia kutenda jambo baya. Basi unitendee mema, mimi mtumishi wako, kwa sababu umenitia mimi mtumishi wako katika agano la Bwana pamoja nawe. Lakini ikiwa mna uovu moyoni mwangu, waniue wewe mwenyewe; kwa nini kunileta kwa baba yako? Naye yonathani akasema, haya nayawe mbali nawe! kwa maana kama ningejua ya kuwa baba yangu amekusudia kukutenda neno baya je, singekuambia? Basi Daudi akamwambia Yonathani, ni nani atakayeniambia ikiwa baba yako amekujibu maneno makali? Yonathani akamwambia Daudi, twende zetu nje mashambani. Wakatoka wote wawili wakaenda mashambani, naye Yonathani akamwambia Daudi, Bwana Mungu wa Israeli na awe shahidi, nitakapokuwa nimekwisha kumuuliza baba yangu wa kama wakati huu kesho au siku ya tatu, angalia kama aliko neno jema la kumfaa Daudi. Je, nisikupelekee habari na kukufunulia neno hili? Bwana anitende mimi Yonathani hivyo na kuzidi, ikiwa yampendeza babangu kutenda mabaya, nisipokufunulia haya na kukupeleka uende zako kwa amani. Na Bwana awe pamoja nawe kama alivyokuwa pamoja na baba yangu. Nawe na utanionyesha fadhili za Bwana ili nisife Si wakati huu tu, maadamu mimi ni hai; lakini pamoja na hayo, hata jamaa yangu pia hawataondolewa kabisa fadhili zako la hata wakati ule Bwana atakapokuwa amewaondoa kabisa adui za Daudi wote pia katika uso wa nchi. Basi Yonathani akafanya agano na jamaa yake Daudi akisema, Bwana naye atayataka mkononi mwa adui zake. Daudi naye Yonathani akamwapisha Daudi mara ya pili kwa ajili ya upendo aliokuwa nao kwake, kwa, kwa maana alimpenda kama alivyoipenda roho yake mwenyewe. Kisha Yonathani akamwambia, kesho ni mwandamo wa mwezi, nawe utakosekana kwa sababu kiti chako kitakuwa hakina mtu. Nawe ukuisha kungoja siku tatu, shuka upesi ufike kuko huko ulikojificha siku ya shughuli ile, nawe kaa karibu na kile kichuguu kule. Nami nitapiga mishale mitatu kandokando yake kana kwamba ninapiga shaba kisha, angalia, nitamtuma mtoto na kumwambia, nenda ukaitafute mishale. Hapo nikimwambia yule mtoto, tazama, mishale iko upande wako huu, itwae; basi uje, maana iko amani kwako, wala hapana hatari, Bwana ishivyo. Bali nikimwambia yule mtoto, tazama, mishale iko huko mbele yako, basi enenda zako, kwa maana Bwana amekuamuru uende zako. Na kwa habari ya neno lile tulilonena wewe na mimi, angalia Bwana yukati ya wewe na mimi milele. Basi Daudi akajificha shambani, na mwezi ulipoandama mfalme aliketi kula chakula. Mfalme aliketi kitini mwake kama siku zote, katika kiti kilichokuwa karibu na ukuta. Yonathani alikuwa mbele yake, Abneri naye akaketi karibu na Sauli, lakini mahali pake Daudi palikuwa hapana mtu. Lakini Sauli hakusema neno siku ile, maana alidhani ya kuwa amepatikana na neno hakutakata hakosi hakutakata yeye. Hata siku ya pili baada ya mwandamu wa mwezi, mahali pake palikuwa hapana mtu. Basi Sauli akamwambia Yonathani mwanawe, mbona mwana wa Yese hajikula chakula jana wala leo? Naye Yonathani akamjibu Sauli, Daudi aliyetaka sana nimpe ruhusa aende Bethlehemu, akasema, tafadhali nipe ruhusa niende, kwa maana jamaa yetu wanadhabihu mjini mwetu na ndugu yangu ameniamuru niende. Basi sasa, kama nimeona kibali machoni pako, nakuomba niondoke nikawatazame ndugu zangu. Ndiyo sababu hakuja mezani pa mfalme. Basi hasira yake Sauli ikawaka juu ya Yonathani, akamwambia, wewe mwana wa mke mkaidi asi, je, mimi sijui ya kuwa umemchagua huyo mwana wa Yese kwa aibu yako mwenyewe na kwa aibu ya uchi wa mama yako? Maana wakati mwana wa Yese akiwa hai juu ya nchi, wewe hutafanikiwa wala ufalme wako. Basi sasa, peleka ukamlete kwangu, maana hakika yake atakufa. Huyu Yonathani akamjibu Sauli baba yake, akamwambia, auwawe kwa sababu gani? Amefanya nini? Sauli akamtupia mkuki wake ili kumpiga. Basi Yonathani akajua ya kuwa baba yake ameazimu kumuua Daudi. Basi Yonathani akaondoka pale mezani mwenye hasira kali wala hakula chakula siku ya pili ya mwezi, kwa sababu alimhuzunikia Daudi sana, na kwa sababu baba yake amemwaibisha. Hata asubuhi, Yonathani akatoka kwenda shambani wakati ule aliogana na Daudi, na mtoto mdogo alikuwa pamoja naye. Akamwambia mtoto wake, piga mbio ukaitafute mishale ni ipigayo. Na yule mtoto alipokuwa akipiga mbio, akapiga mshale ukapita juu yake, na mtoto Alipofika penye ule mshale aliopiga Yonathani, Yonathani akampigia mtoto kelele akasema, je, mshale si huko mbele yako? Yonathani akampigia mtoto kelele, haya, hima, usikawie. Mtoto wa Yonathani akaikusanya mishale akaenda kwa bwana wake. Lakini yule mtoto hakujua lolote, Yonathani na Daudi ndiyo walioijua habari yenyewe. Naye Yonathani akampa mtoto silaha zake akamwambia Nenda ukazichukue mjini. Basi mara alipokuwa amekwisha ondoka yule mtoto, mara Daudi akatoka mahali pale karibu na kile kichuguu, akaanguka kifudifudi, akajiinama mara tatu, nao wakabusiana, wakaliliana, hata Daudi akazidi. Na Yonathani akamwambia Daudi, enenda kwa amani, kwa maana sisi sote wawili tumeapiana kwa jina la Bwana ya kwamba Bwana atakuwa kati ya mimi na wewe na kati ya uzao wangu na uzao wako milele. Daudi akaondoka akaenda zake, Yonathani naye akaenda zake mjini.