Mlango wa 25. Pakiwa na mashindano kati ya watu, wakaenda maamuzini na hao waamuzi wakawaamua, na wampe haki mwenye haki, na wamhukumie makosa yule mwovu. Na iwe ikimpasa kupigwa yule mwovu, alazwe chini na mwamuzi na kupigwa mbele ya uso wake, kwa adili ya uovu wake, kwa kuhesabiwa; aweze kumpiga fimbo arobaini, asizidishe asije akaonekana nduguyo kuwa amedharauliwa kwako, azidishapo kwa kumpiga fimbo nyingi juu ya hizi. Ng'ombe apurapo nafaka usimfunge kinywa. Watakapoketi pamoja mtu na nduguye, mmojawapo akafa, wala hana mwana wa kiume, mke wa yule aliyekufa asiolewe nje na mgeni, nduguye yule mumewe amwingilie, amweke kwake, awe mkewe kumfanyia yampasayo nduguye mumewe, na iwe yule mzaliwa wa kwanza atakayemzaa amfuate nduguye aliyekufa kwa jina lake, lisije likafutwa jina lake katika Israeli. Na yule mtu kwamba hapendi kumtwaa mke wa nduguye, aende huyo mke wa nduguye langoni kwa wazee akawaambie, nduguye mume wangu yuwakataa kumsimamishia nduguye jina katika Israeli, ahataki ha kunitimizia yampasayo nduguye mume wangu. Ndipo wamwite wazee wa, wa, wa mji wake waseme naye, naye akisimama na kusema, sitaki mimi kumtwaa mwanamke huyu. Ndipo mke wa nduguye amkaribie mbele ya hao wazee, amvue kiatu chake mguuni mwake na kumtemea mate ya uso, kisha atajibu yule mwanamke aseme, mume akataye kumjengea nduguye nyumba yake na afanywe hivi na jina lake katika Israeli liitwe nyumba ya mvuli wa kiatu. Washindanapo waume wao kwa wao, akakaribia mke wa mmoja wapo ili kumwokoa mumewe katika mkono wa mpigaye, yule mke akatoa mkono wake na kumkamata tupu yake, mkate ule mkono wake, lisiwe na huruma jicho lako. Usiwe na mawe ya kupimia mbali kubwa na dogo katika mfuko wako usiwe na vipimo mbalimbali mbali, kikubwa na kidogo katika nyumba yako. Uwe na jiwe timilifu la haki, uwe na kipimo kitimilifu cha haki, zipate kuwa nyingi siku zako katika nchi ya kupayo Bwana Mungu wako, kwa kuwa wote wayatendao mambo kama haya, wote watendao yasiyo haki ni machukizo kwa Bwana Mungu wako. Kumbuka aliyokufanya Amaleki katika njia mlipokuwa mkitoka Misri. Jinsi alivyokukuta katika njia, akapiga katika watu wako walioachwa nyuma, wote waliokuwa wanyonge nyuma yako, ulipokuwa umechoka na kuzimia, wala asimche Mungu. Basi itakuwa hapo atakapokwisha kukupumzisha Bwana Mungu wako katika adui zako wote walio kando kando, katika nchi ya kupayo Bwana Mungu wako iwe urithi uimiliki, ndipo uufute ukumbuko wa Amaleki chini ya mbingu.