Mlango wa ishirini na moja. Bwana akamjia Sara kama alivyonena, na Bwana akamfanyia kama alivyosema. Sara akapata mimba, akamzalia Ibrahimu mwana wa kiume katika uzee wake, kwa muhula aliyoambiwa na Mungu. Ibrahimu akamuita jina lake Isaka, vile mwana aliyezaliwa, ambaye Sara alimzalia Ibrahimu. Akamtahiri Isaka mwanawe alipokuwa mwenye siku nane kama Mungu alivyomwamuru. Naye Ibrahimu alikuwa mtu wa miaka mia alipozaliwa mwana wake Isaka. Sara akasema Mungu amenifanyia kicheko, kila asikiaye atacheka pamoja nami. Akasema, nani angemwambia Ibrahimu Sara atanyonyesha wana? maana nimemzalia mwana katika uzee wake. Mtoto akakua akaachishwa kunyonya, Ibrahimu akafanya karamu kuu siku ile Isaka alipoachishwa kunyonya. Sara akamwona yule mwana wa Hajiri Misri ambaye alimzalia Ibrahimu anafanya dhihaka. Kwa hiyo akamwambia Ibrahimu, mfukuze mjakazi huyu na mwanawe, maana mwana wa mjakazi hatarithi pamoja na mwanangu Isaka. Na neno hilo lilikuwa baya sana machoni pa Ibrahimu kwa ajili ya mwanawe. Mungu akamwambia Ibrahimu, neno hili lisiwe baya machoni pako kwa ajili ya huyo mwana na huyo mjakazi wako, kila akuambialo Sara sikiza, sauti yake; kwa maana katika Isaka uzao wako utaitwa. Naye mwana wa mjakazi nitamfanya kuwa taifa, maana huyo naye ni uzao wako. Ibrahimu akaamka asubuhi na mapema, akatoa mkate na kiriba cha maji, akampa Hajiri akamtwika begani pake, na kijana akamruhusu naye. Akatoka akapotea katika jangwa la Beersheba. Maji yale yakaisha katika kiriba akamlaza kijana chini ya kijiti kimoja, akaenda akakaa akimkabili mbali naye, kadiri ya mtupo wa mshale, maana alisema, nisimwone kijana akifa. Naye akakaa akimkabili, akapata sauti yake akalia. Mungu akasikia sauti ya kijana, malaika wa Mungu akamwita Hajiri kutoka mbinguni, akamwambia una nini, Hajiri? Usiogope, maana Mungu amesikia sauti ya kijana huko aliko. Ondoka ukamwinue kijana ukamshike mkononi mwako, kwa kuwa nitamfanya kuwa taifa kubwa. Mungu akamfumbua macho, naye akaona kisima cha maji, akaenda akakijaza kiriba, akamnywesha kijana. Mungu akawa pamoja na huyo kijana, naye akakuwa, akakaa katika jangwa, akawa mpiga upinde. Akakaa katika jangwa la Parani, mama yake akamtwalia mke katika nchi ya Misri. Ikawa wakati ule Abimeleki na Fikoli mkuu wa jeshi lake wakamwambia Ibrahimu, wakinena, Mungu yu pamoja nawe katika yote unayotenda. Basi sasa uniapie kwa Mungu, wala mwanangu wala mjukuu wangu, lakini kwa kadiri ya fadhili niliyokutendea utanitendea mimi na nchi hii ambayo umetembea ndani yake. Ibrahimu akasema nitaapa. Kisha Ibrahimu akamlaumu Abimeleki kwa sababu ya kisima cha maji ambacho watumwa wa Abimeleki wamekinyang'anya. Abimeleki akasema mimi sijui ni nani aliyetenda neno hili, wala hukuniambia wala sikusikia habari hii, ila leo tu. Ibrahimu akatoa kondoo na ng'ombe akampa Abimeleki na hao wawili wakafanya mapatano. Ibrahimu akaweka wana kondoo wa kike saba peke yao. Abimeleki akamwambia Ibrahimu, hawa wana kondoo wa kike saba uliowaweka peke yao maana yake nini? Akasema, hawa wanakondoa kike saba utawapokea mkononi mwangu, wawe ushuhuda ya kuwa ni mimi niliyekichimba kisima hiki. Kwa hiyo akapaita mahali pale Beersheba kwa sababu waliapa huko wote wawili. Basi wakafanya mapatano huko Beersheba. Abimeleki na Fikoli mkuu wa jeshi lake wakaondoka wakarudi hata nchi ya wa Wafilisti. Ibrahimu akapanda mkwaju huko Beersheba. Akaliitia huko jina la Bwana Mungu wa milele. Ibrahimu akakaa hali ya ugeni katika nchi ya wafilisti siku nyingi.